Phanh tay điện tử nó chỉ thêm an toàn hơn thôi bác ơi!
Phanh tay điện tử có những tính năng an toàn ưu việt mà phanh tay thông thường không có:
  • Chỉ khi đạp phanh chân và nhấn nút thì phanh tay điện tử mới được nhả (Unlock). Điều này đảm bảo xe không bị tuột dốc khi người lái quên đạp thắng mà lại nhả phanh tay.
  • Khi đỗ xe, tay số chuyển về vị trí P và thắng tay điện tử sẽ tự động chuyển qua chế độ Lock khi tắt máy. Điều này giúp tránh được rủi ro khi các bác tài quên kéo thắng tay.
  • Đối với trường hợp tài xế quên nhả thắng tay mà vẫn đạp ga cho xe di chuyển thì thắng tay sẽ tự Unlock để tránh tình trạng bó phanh, cháy phanh cũng như bảo vệ cho động cơ cùng hệ thống truyền động không bị hư hại.
cảm ơn bác ,em đc bổ sung thêm tí kiến thức, đa tạ ạ

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Phanh tay điện tử nó chỉ thêm an toàn hơn thôi bác ơi!
Phanh tay điện tử có những tính năng an toàn ưu việt mà phanh tay thông thường không có:
  • Chỉ khi đạp phanh chân và nhấn nút thì phanh tay điện tử mới được nhả (Unlock). Điều này đảm bảo xe không bị tuột dốc khi người lái quên đạp thắng mà lại nhả phanh tay.
  • Khi đỗ xe, tay số chuyển về vị trí P và thắng tay điện tử sẽ tự động chuyển qua chế độ Lock khi tắt máy. Điều này giúp tránh được rủi ro khi các bác tài quên kéo thắng tay.
  • Đối với trường hợp tài xế quên nhả thắng tay mà vẫn đạp ga cho xe di chuyển thì thắng tay sẽ tự Unlock để tránh tình trạng bó phanh, cháy phanh cũng như bảo vệ cho động cơ cùng hệ thống truyền động không bị hư hại.
Chạy phanh tay điện tử với xe thể thao trẻ trung thì ko có còn hơn . Chán thí mịa ko vui. Mấy tính năng đó để khi nào e đứng đứng tuổi mới khoái. Phanh cơ có nhiều trò để nghịch khi chạy còn điện tử chẳng nghịch dc gì ngoại trừ việc ấn nút.

• Like
Reactions: nguyendangtin
Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
BMW phanh tay điện tử khác mẹc là khi còn phanh xe không chạy,còn mẹc vẫn chạy nhưng báo đèn và kịch kịch. Khi bấm phanh tay nó phá bánh xe cho cảm giác luôn,còn mẹc thì ko.
Mer khi phanh tay điện tử nó cũng đâu có chạy đau bác, nó báo âm thanh "teng teng", chắc bác nhầm

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Mới chạy thử em 330i phải nói phê quá, xe linh hoạt trong phố không như chạy S5 cồng kềnh và cứng

Hạng B1
17/11/16
56
43
18
35
Bác sẽ không thể grid nếu dùng phanh điện tử :d