Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Cảm biến xe nhật hầu như cắt bỏ bớt, chỉ truyền vô ecu, ít khi báo lên táp lô như xe đức.
Mấy cái cảm biến đèn đứt, xi nhan đứt, hết nước gạt kính... vớ vẩn thì xe nhựt đâu có có.
Ông già e mua con Rav4 1997 thanh lý Cam ko biết xe trước đó nằm bãi bao nhiêu năm. Khi đem về chạy chừng vài tháng xì nhớt ổng tự hạ hộp số ra lun cũng may ổng có nghề tự làm em phụ thôi :D. Còn mua cã cái phần mềm test lỗi toyota gì ấy mấy trăm K ko rành. Xe về ổng tự thay 4 phuột, thước lái rotuyn,cao su chân máy... Sữa thay lặt vặt 30tr chưa tính công mới ngon lành được nhà còn dư bơm xăng bosch hàng Mỹ rav4..cac dòng toyota khác anh nào cần bán lun giá rẽ.
Khổ lắm mình kêu mua xe date cao cao khõi phải nằm dưới gầm xe sửa tới sửa lui mà sở thich vậy. :D.

Hạng D
15/5/13
1.552
8.981
113
37
Ông già e mua con Rav4 1997 thanh lý Cam ko biết xe trước đó nằm bãi bao nhiêu năm. Khi đem về chạy chừng vài tháng xì nhớt ổng tự hạ hộp số ra lun cũng may ổng có nghề tự làm em phụ thôi :D. Còn mua cã cái phần mềm test lỗi toyota gì ấy mấy trăm K ko rành. Xe về ổng tự thay 4 phuột, thước lái rotuyn,cao su chân máy... Sữa thay lặt vặt 30tr chưa tính công mới ngon lành được nhà còn dư bơm xăng bosch hàng Mỹ rav4..cac dòng toyota khác anh nào cần bán lun giá rẽ.
Bơm xăng xài chung nhau được ko a?
Mềnh thủ 1 cái bơm để dành thay cho con corona cùi của mềnh.
con rav4 đó 2 cầu thì ngon.

Hạng B1
17/10/18
73
45
35
37
Cái anh chủ đang hỏi thì không thấy tư vấn nhiều. Toàn vào cào phím Nhật với Đức. Y như đá WordCup

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Bơm xăng xài chung nhau được ko a?
Mềnh thủ 1 cái bơm để dành thay cho con corona cùi của mềnh.
con rav4 đó 2 cầu thì ngon.
Ông già em cũng mua về thủ khi đi xa a cũng đúng ý ổng :D đây hình nó đây a xem đúng ko vì tía e kêu gắn được vài dòng Toy, hàng Mỹ. A muốn quan tâm inbox mình thớt này của a chủ làm phiền a quá, sory a chủ.

Attachments

Hạng B1
11/3/15
65
34
18
TP HC
Xem clip trên youtube thấy nó thay transfer case mà xe này nó 2 cầu lận! Con này nó nát về nội thất chứ gầm máy vẫn chưa đụng chạm gì nhiều! Đồ Việt Nam đi tìm thì ko thiếu chỉ sợ thiếu tiền thoii :))! Bác nào am hiểu dòng này e xin chút kinh nghiệm ạh.

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Cái anh chủ đang hỏi thì không thấy tư vấn nhiều. Toàn vào cào phím Nhật với Đức. Y như đá WordCup
Chứ trong đây toàn dân chạy way tào đời đầu cày crabbike ko, làm sao biết nó bị cái giề mừh 4 với chả vấn.

Tập Lái
9/12/16
17
20
3
Bác nào chạy qua dòng này rồi chia sẻ chút ít kinh nghiệm cho em với ah! Tình hình bước tiếp theo là phải hạ cục máy xuống thay bạc pittong vì đã đổ khói và bơm nhớt đang bik yếu do máy bỏ lâu năm có thể nhớt đã bik đóng bùn nên nhớt bơm lên ko đủ nuôi hai cây cam !Hình bánh răng đây các bác ahView attachment 1947204

Bik nghĩa là gì bác?

Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Cảm biến xe nhật hầu như cắt bỏ bớt, chỉ truyền vô ecu, ít khi báo lên táp lô như xe đức.
Mấy cái cảm biến đèn đứt, xi nhan đứt, hết nước gạt kính... vớ vẩn thì xe nhựt đâu có có.
K có cảm biến lấy cái gì nó truyền tín hiệu đến ecu ông.chắc ông đag nói con xe nhựt vios ah. Hay xe nhật nào

Hạng D
6/12/06
1.219
17.051
113
40
Xem clip trên youtube thấy nó thay transfer case mà xe này nó 2 cầu lận! Con này nó nát về nội thất chứ gầm máy vẫn chưa đụng chạm gì nhiều! Đồ Việt Nam đi tìm thì ko thiếu chỉ sợ thiếu tiền thoii :))! Bác nào am hiểu dòng này e xin chút kinh nghiệm ạh.
thà ngược lại thì a còn đỡ