Hạng F
29/10/16
11.598
22.263
113
Pháp
Thường thì .....ế mới quãng cáo ... nếu như Lamborghini, Porsche , bugatti , bentley .... đâu thấy quãng cáo ...Đó là cái nhìn đầu tiên
Cái thứ hai là ....nhiều khi thương hiệu ....chọn khách hàng ....mới là cái độc đáo của nó .

Hạng B1
12/8/20
77
30
18
27
Ngày xưa xe Hàn Quốc trang bị tiện nghi và công nghệ nhiều thì chê là toàn đồ chơi rẻ tiền, ấy vậy mà 10 năm sau mới thấy anh Toy Nhật trang bị đồ chơi rẻ tiền giống xe Hàn Quốc là sao ;)
Không giữ nguyên cái giá trị cốt lõi mà cạp ra ăn nữa à.

• Like
Reactions: mr kango
Hạng B2
7/9/20
210
166
43
Thường thì .....ế mới quãng cáo ... nếu như Lamborghini, Porsche , bugatti , bentley .... đâu thấy quãng cáo ...Đó là cái nhìn đầu tiên
Cái thứ hai là ....nhiều khi thương hiệu ....chọn khách hàng ....mới là cái độc đáo của nó .
Lamborghini, Porsche , bugatti , bentley ... sao mà không quảng cáo ???
Do ông không thuộc đối tượng nó nhắm tới thì nó quảng cáo cho ông xem làm gì :D

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Xe máy điện vin chạy ổn ko pác. Tính mua 1 cái chở con đi học với vợ đi chợ. Em xài xe điện china được 3 năm bắt đầu chập mạch, đã vậy mỗi năm phải thay ắc quy 1 lần. Tất nhiên ko thể mang xe tàu ra so sánh. Nhưng pác dùng rồi cho ít ý kiến. Chạy cảm giác đầm chắc như xe honda ko pác
Em mua Klara A1 giá 35 củ ngay đợt 1, vừa rồi em mua Klara S giá 29 củ bao gồm sạc và 1 pin. Nhưng em đánh giá bây giờ mà mua thì Feliz là vô đối trong tầm giá, có 23 củ là đã có sạc và pin. Bác cứ xài pin acquy tẹt ga rồi 2-3 năm sau đem bán xác acquy cũng được 600k rồi nâng cấp pin li-ion chạy 250km luôn, giá pin lúc đó chắc cũng chỉ 12 củ. Tổng cọng 35 củ còn rẻ hơn con Vision. Xe feliz độ cực dễ vì hãng làm ra cho bác độ xe. Động cơ không khóa tốc độ, không khóa hiệu điện thế, cho chạy từ 62-92V. Mà feliz đang chạy 6 cục 12V nên tính ra là 72V, giờ gắn pin li-on cho chạy ở 92V thì thôi rồi là mạnh, chở 2 vít ga là người ngồi sau bật ngửa liền. Tính ra chi phí rẻ vô đối so với xe xăng. Em bán pin 18650 nên em biết pin này không hề dễ hỏng như nhiều người nghĩ (website của em đây : https://trungdao.vn ). Con Klara A1 em chạy 9600km rồi mà có suy hao cái gì đâu, vì em luôn sạc khi pin xuống gần 25% và sạc đầy 95% là dừng, không bao giờ em cố tình dùng hết pin hoặc sạc đầy bình, em gắn cục hẹn giờ để kiểm soát việc sạc. Còn xe bền chắc thì bác bỏ qua đi ạ, phần này không phải kiểm tra vì hơi thừa. Phần nhựa không xịn lắm nhưng em thì chẳng mua xe để phục vụ người khác ngắm, em chỉ cần đầm chắc, chạy ngon, khung xe chắc chắn, phanh ăn và tiết kiệm chi phí.
Tuy nhiên xe điện có điểm yếu là bác phải có chỗ sạc. Không thì việc xách pin lên xuống chung cư là hơi bất tiện. Em may mắn chỗ là chung cư em có chỗ sạc cho xe điện và họ free luôn vì chẳng đáng nhiêu cả. Tính ra hai năm qua hai con xe điện tiết kiệm cho em chi phí thời gian cực lớn, đây là mấu chốt quan trọng của xe điện : BẢO TRÌ CỰC ÍT TỐN THỜI GIAN và LỘI NƯỚC CỰC ĐÃ. Nói đúng ra là em không đi bảo trì, vì trong sổ hướng dẫn toàn ghi phải kiểm tra ốc có rớt ra không, phanh có ăn không, lốp có mòn quá không. Thế này thì em tự làm được, còn đến 100 000km phải kiểm tra động cơ thì chắc là em thay xe rồi bác ạ.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Nếu xe tốt thì chỉ sợ phần điện thôi. Nên xét về giá thì xe vin đắt ở phiên bản dùng pin lithium nhưng về tuổi thọ thì ổn và bền ở ắc quy chì. Mà xe máy điện ở VN e nghĩ là vin làm chơi cho vui thôi chứ về phần sạc là phần nãn nhất. Ô tô điện Chạy 2 300km tấp vào trạm nghỉ ngơi 20p là sạc đủ để đi thêm 2 300km nữa .xe máy điện thì hơi nãn.
Em thấy giờ các bác đi xa dùng xe máy là hơi nguy hiểm. Chuyển qua đi xe khách hoặc thuê ô tô đi bác ạ. Xe máy chỉ chạy lanh quanh thôi. Còn muốn đi xa bằng xe điện chỉ nên hạn chế ở 200km. Thằng cu em mới độ con Klara A2 tốn 35 củ để đạt 0-100km/h dưới 7s và chạy tầm xa 250km mới phải sạc. Mà như vậy thì hơi quá lố, mất an toàn, em đề xuất đổ vào chừng 15 củ để nâng cấp lên chạy 250km thôi, còn tốc độ thì tầm 60-65 tối đa là tốt lắm rồi, không ham hố nhanh hơn.

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Em thấy giờ các bác đi xa dùng xe máy là hơi nguy hiểm. Chuyển qua đi xe khách hoặc thuê ô tô đi bác ạ. Xe máy chỉ chạy lanh quanh thôi. Còn muốn đi xa bằng xe điện chỉ nên hạn chế ở 200km. Thằng cu em mới độ con Klara A2 tốn 35 củ để đạt 0-100km/h dưới 7s và chạy tầm xa 250km mới phải sạc. Mà như vậy thì hơi quá lố, mất an toàn, em đề xuất đổ vào chừng 15 củ để nâng cấp lên chạy 250km thôi, còn tốc độ thì tầm 60-65 tối đa là tốt lắm rồi, không ham hố nhanh hơn.
Tuổi trẻ mà. Mà thực ra ở VN xe máy chạy 200km nó còn nhanh hơn ô tô bác ạ. Ô tô phải canh csgt, khu dân cư, kẹt xe đủ kiểu. Xe máy thì cứ bừa mà đi. Ca nó cũng chả thèm phạt tốc độ.