Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Các bác nên mua loại tốt chút, rút kinh nghiệm các đoàn khác, bộ đàm yếu quá kg đảm bảo cho khoảng cách liên lạc, và anh em ta nên cùng mua 1 loại cho dễ sử dụng hoặc mượn pin, trao đổi hỗ trợ nhé!
Bác dang0212 chốt số lượng và deal giá tốt cho anh em nhé, em cũng sẽ đặt 1 cái bộ đàm tổng cho xe em.

Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
moonriver nói:
Các bác nên mua loại tốt chút, rút kinh nghiệm các đoàn khác, bộ đàm yếu quá kg đảm bảo cho khoảng cách liên lạc, và anh em ta nên cùng mua 1 loại cho dễ sử dụng hoặc mượn pin, trao đổi hỗ trợ nhé!
Bác dang0212 chốt số lượng và deal giá tốt cho anh em nhé, em cũng sẽ đặt 1 cái bộ đàm tổng cho xe em.
bác moon có suggest loại nào không bác? tần số của OS là UHF or VHF? và tần số là bao nhiêu?
Em search sơ sơ thì thấy lọc dc 2 loại:
  1. iRadio IR668: của TQ, lợi thế là giá rẻ ~800k, chất lượng thì k đảm bảo cho lắm, nhưng thấy mọi người vẫn xài vì giá thành rẻ. đối với ai ít đi caravan thì cũng hợp lý vì 1 năm chắc xài khoảng 1 lần, 2 năm xài 2 lần chắc cũng vứt vì pin nó cũng hư rồi. ngoài ra thì nó có lun sạc xe hơi nên đảm bảo ll trong hành trình. http://vienthongmoi.com/chi-tiet-san-pham-3463.html
  2. ICOM - japan: hy vọng là Japan thật chứ k phải "Japan technology" :d. giá tầm 2tr5 tùy model, dc bác Lơ suggest là sữ dụng loại này. giá thì mắc hơn, phải mua thêm sạc xe hơi,giá final chắc cũng tầm 3tr http://vienthongmoi.com/index.php?page=product&catid=192
em thì nghiêng về loại 1 vì ít sử dụng, để hoài cũng chai pin, nên có gì thì mua cái mới đỡ tiếc, nhưng quan trong vần là ổn định và nghe nói rõ :)

Các bác đặt mua tham khảo và cho em xin ý kiến nhé. thanks

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Em đăng ký.......cho mượn bộ đàm SMP , với đk đăng ký mượn qua bác Mun

Em ít đi chơi xa thảnh a ko xài mấy, ai cần em cho mượn :))

Tập Lái
12/1/14
36
0
6
dang0212 nói:
moonriver nói:
bác moon có suggest loại nào không bác? tần số của OS là UHF or VHF? và tần số là bao nhiêu?
Em search sơ sơ thì thấy lọc dc 2 loại:
  1. iRadio IR668: của TQ, lợi thế là giá rẻ ~800k, chất lượng thì k đảm bảo cho lắm, nhưng thấy mọi người vẫn xài vì giá thành rẻ. đối với ai ít đi caravan thì cũng hợp lý vì 1 năm chắc xài khoảng 1 lần, 2 năm xài 2 lần chắc cũng vứt vì pin nó cũng hư rồi. ngoài ra thì nó có lun sạc xe hơi nên đảm bảo ll trong hành trình.
  2. ICOM - japan: hy vọng là Japan thật chứ k phải "Japan technology" :d. giá tầm 2tr5 tùy model, dc bác Lơ suggest là sữ dụng loại này. giá thì mắc hơn, phải mua thêm sạc xe hơi,giá final chắc cũng tầm 3tr
em thì nghiêng về loại 1 vì ít sử dụng, để hoài cũng chai pin, nên có gì thì mua cái mới đỡ tiếc, nhưng quan trong vần là ổn định và nghe nói rõ :)

Các bác đặt mua tham khảo và cho em xin ý kiến nhé. thanks

Chơi hàng Japan đi các bác, mua hộ em 1 cái.