Hạng D
19/10/06
2.225
12.272
113
Thưa các bác, tính đến nay là đã hơn 1 tuần em không rít 1 hơi thuốc là nào nữa, em đã 5 lần 7 lượt có ý định cai thuốc và đã hơn 1 lần bỏ được thuốc lá được hơn 1 năm, nhưng cũng vì quyết tâm chưa cao nên hút lại
.

Nay em mở thớt này để hàng ngày vào xóm thấy thớt này em tự răn mình và em có thêm ý chí, thêm nguồn động lực để cai hẳn. Thêm nữa em thấy xóm mình đa số các bác giai đều hút thuốc nên em muốn rủ rê các bác cùng bỏ thuốc luôn chứ để mỗi lần đi café đi off mà ngồi kế bên các bác cứ phì phà làm cho em them tội em :D.

Sau 1 tuần bỏ thuốc em thấy mình tự tin hẳn ra kekeke
, sáng dậy cũng khỏe hơn không có đắng cổ họng, uống thêm được vài chai nữa so với lúc trước
vì nhậu mà hút thuốc thì mau xỉn mà khi nhậu hút thuốc thấy ngon hơn mới ác chứ
, quần áo người ngợm không có hôi mùi thuốc là nữa… Lý do để bỏ thuốc thì có cả ngàn lý do điều quan trọng là có vượt lên chính mình hay không mà thôi phải không các bác? Có bác nào tính mở thớt như em không hay là ké trong thớt này luôn? Nào các bác vô điểm danh cái coai.

Bỏ thuốc à, giờ mới nhận ra tác hại của nó sao, em đã chia tay với thuốc từ rằm tháng 8 ( tết trung thu ) 1996 rồi.
Hoan hô bác nào bỏ thuốc nhé

Đã bước sang ngày thứ 7, chưa rít ngao nào, mặc dù vẫn xông pha vào những môi trường đầy cám dỗ.
Sức khoẻ hình như có vấn đề, có cái gì đó không ổn mà không nhận ra.
Có vẻ tập trung hơn chút.
Cố lên.

7 ngày đầu dùng Habitrol hỗ trợ, giúp tử bỏ thói quen cầm điếu đóm theo khuyến cáo của WHO, nếu không dùng hỗ trợ thì rất dễ sốc và có khả năng làm nhiều chuyện "liều mình như chẳng có" lắm, chẳng hạn như nhận được tin nhắn ghi nhớ ngày SN hay rủ đi off mặn ... :D

Hôm nay thì em đã có đủ tự tin ngồi cafe hay leng keng tới bến với bất cứ ông "thầy thuốc" nào mà không thèm dzòm tới ... gói thuốc của họ :D

Cám ơn bác, em hút từ 1996 đến nay giờ bỏ đc gần 2 tháng rồi, chỉ sợ lúc nào không kìm nổi hút lại chắc chết quá

Lúc còn hút thực sự cũng thấy ghét thuốc, ghét bản thân mình lắm nhưng không bỏ đc, phải dần dần mất mấy tháng mới bỏ hẳn đc (lợi dụng lúc bị đau họng, cảm sốt). Lúc mới bỏ sợ nhất là sau giờ cơm, sau bữa cơm thèm thuốc kinh khủng vì em có tật hút sau khi ăn. Bình thường hay đi kiếm nước uống: trà, Coca, bò húc, ... này nọ vì em hút thuốc phải kèm uống nước, tốn tiền và mất thời gian kinh khủng. Trong cty nhiều người khó chịu nếu lỡ nghe mùi thuốc của em. Hút thuốc lúc nào cũng có cảm giác viêm họng, đờm nhiều trong cổ, ... nói chung khó chịu lắm.

Giờ thấy sảng khoái hơn nhiều rồi, cũng có chút tự hào vì mình bỏ đc thuốc, hết thèm, nhìn bao thuốc hút dở để trên bàn gần 2 tháng nay không thấy thèm. Hy vọng bỏ được luôn.

Quyết tâm là được nhưng đừng quá tự tin vào bản thân mà thử lại thuốc. Chúc bác thành công .
bác ném bao thuốc trên bàn đi nhé!

lâu lâu thử hỏi thăm lại tình hình các bác xem thế nào, có tái nghiện lại ko? Em thì từ đấy đến nay vẫn chưa hút lại điếu nào.

• Like
Reactions: thinhsve
Hạng D
19/10/06
2.225
12.272
113
Tuyệt vời Bác ơi. Em vẫn chưa bỏ được. Hic.

giờ dẫn con đi ra quán bị khói thuốc mới thấy đc nỗi bực tức của những người bị mình phà thuốc vô mặt năm xưa

:3dcuoi:

• Like
Reactions: thinhsve
Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Thớt này trôi xa quá, từ ngày lập thớt cai nghiện rồi 1 năm sau em lại tái nghiện, cũng vì xấu hổ mà em kg dám bén mảng vào XNL. Nay thì gần 1 năm em cai nghiện, đừng có bác nào mời thuốc em nhoen. :)
Không mời thuốc, chỉ mời bác cà phê có được không ?
Khi nào em hút thì em chạy đi chỗ khác, xong quay lại hầu chuyện bác hén ?

Hạng D
23/3/10
1.251
1.170
143
Không mời thuốc, chỉ mời bác cà phê có được không ?
Khi nào em hút thì em chạy đi chỗ khác, xong quay lại hầu chuyện bác hén ?

Lâu quá không được bác mời cafe, em đã sạc pin điện thoại chờ bác đó.

• Like
Reactions: lnson
Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Thớt này trôi xa quá, từ ngày lập thớt cai nghiện rồi 1 năm sau em lại tái nghiện, cũng vì xấu hổ mà em kg dám bén mảng vào XNL. Nay thì gần 1 năm em cai nghiện, đừng có bác nào mời thuốc em nhoen. :)
Vài bữa cà phê mời 1 điếu đừng từ chối nhoa :)