Hạng D
13/1/11
2.425
32.123
113
Mấy anh thông cảm đi
lương đâu có nhiêu,
mỗi người góp có 200k chứ kg nhiều,

• Like
Reactions: Anhhaiotosg
Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
2 lần đi đk đều bị hỏi, lần đầu bị chỗ cuối khi ktra đèn, lần sau bị ngay chỗ đầu kiểm tra khói thải. Dù loa phát ầm ầm kg đưa tiền, kg để quên đồ giá trị trên xe..., mà hiện trường toàn làm ngược lại

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Em cứ coi như mua thêm thuốc giảm đau đầu. Tại em toàn gặp tụi khốn nạn và đông như quân Nguyên
Đăng kiểm ở BD ( gần Metro) ko lấy tiền nhe các Bác ( Gọi loa bảo phải ra xe tự lấy xuống); còn ở Trạm Đk đg Lê Thị Riêng (Q12) thì: Thằng lùn hỏi tiền đâu, ko có hả: quay xe ra xếp hàng lại từ đầu, cãi... thằng to co ( đầu trọc) ra đòi đánh, xong thằng phó trạm Chu Mạnh Hiệp ra đuổi về, quay về BD đăng kiểm vô tư.
Nóng máu nên làm đơn tố cáo gửi Cục đăng kiểm, gửi báo Thanh niên Tp, Pv Đàm Huy phối hợp Cục đăng kiểm: kết quả Phó trạm Chu mạnh Hiệp phải xin lỗi!
Chúng nó còn nói: Trạm đăng kiểm tư nhân nên vòi tiền không phải là hành vi đòi hối lộ hay tham nhũng! Nẹ nó xem định nghĩa tội danh lại đi...

Hạng B2
6/3/14
106
80
28
Không bỏ dù xe k có lỗi cũng chờ hơn tiếng từ lúc đăng kiểm xong mới dán tem cho.

Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Không bỏ dù xe k có lỗi cũng chờ hơn tiếng từ lúc đăng kiểm xong mới dán tem cho.
Tôi đăng kiểm ở BD, không có chuyện đó. Đăng kiểm xong chỉ chờ khoảng 5 phút là dán tem liền.
Khi mà ai ai cũng đưa tiền thì nhân viên đăng kiểm xem là lẽ dĩ nhiên nên sẽ vòi vĩnh, nếu ai cũng không đưa tiền thì người đưa sẽ là cá biệt.

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng B2
24/4/19
137
203
43
35
Xe máy dầu ko bỏ bảo đảm xe mẹt cũng tạch. Nó nhấp ga cà dựt mấy phát cho dầu xuống. Sau đó là cái ào. Bảo đảm xe máy dầu nào khói cũng đen thui.
Tóm lại cái xh nó thế rồi. Làm khác người chả được gì đâu chỉ thiệt thân thôi. Một cánh én nhỏ ko thể làm nên mua xuân được
Cách đây 3 năm em lái chiếc Captiva máy dầu date 2007 đi đăng kiểm cho thằng bạn ở Lạc Long Quân Q.11, xe nó đạp khói đen tung tóe. Em chả bỏ đồng nào, vào lần 1 rớt cái ạch.
Thằng ku làm chỗ test khí thải ra nói anh chịu khó ra đạp máy khoảng 20 phút cho khói sạch rồi vô em kiểm lại cho.
Em ra đạp hẵng 30 phút, xong chạy vô lại nó test cái rẹt là xong.
Chả tốn đồng nào.
Chắc là cũng tùy chổ với tùy nhân viên kiểm.

Hạng F
29/10/14
8.525
11.193
113
Cách đây 3 năm em lái chiếc Captiva máy dầu date 2007 đi đăng kiểm cho thằng bạn ở Lạc Long Quân Q.11, xe nó đạp khói đen tung tóe. Em chả bỏ đồng nào, vào lần 1 rớt cái ạch.
Thằng ku làm chỗ test khí thải ra nói anh chịu khó ra đạp máy khoảng 20 phút cho khói sạch rồi vô em kiểm lại cho.
Em ra đạp hẵng 30 phút, xong chạy vô lại nó test cái rẹt là xong.
Chả tốn đồng nào.
Chắc là cũng tùy chổ với tùy nhân viên kiểm.
Cứ cứng thì qua thôi. Nhưng quan trọng là mất thời gian pác ạ. Nếu nó nói thắng pác ko ăn lắm, hoặc kêu pác đi cân chỉnh lại bánh xe rồi quay lại em làm cho thì có phải vừa mất tiền sửa xe vô ích mà mất thời gian nữa ko?

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Xe em xe máy diesel, bị báo là hệ thống xả không tốt nên phải về xử lý lại, và em mang vô hãng thì Bác biết báo cái giá xử lý hệ thống xả rồi đó. xe em 2015, không "bỏ" thị "rụng răng" với họ, xe máy xăng em nghĩ các Bác không bỏ thì còn chịu khó họ test tua máy "gào" mức tối đa tầm vài phút là ok cho qua, còn máy diesel thì khó mà qua được vì cái lỗi hệ thống xử lý khói không đạt.
Xe e cũng máy dầu đời 2015, đi đăng kiểm nó cũng đạp thốc ga các kiểu. E cũng chả bỏ xu nào. Mấy lần đi đăng kiểm. Chưa lần nào bỏ tiền.
Có đợt đầu tiên e đi đăng kiểm. Nó bắt e chờ mấy tiếng đồng hồ đến khi xong hết có thằng ra xin tiền e chửi cho 1 trận nói mày nhét xe tao tới cuối giờ mới làm mà ra xin tiền ah? Biến! hehe!

4/9/19
37
19
0
40
Xe e cũng máy dầu đời 2015, đi đăng kiểm nó cũng đạp thốc ga các kiểu. E cũng chả bỏ xu nào. Mấy lần đi đăng kiểm. Chưa lần nào bỏ tiền.
Có đợt đầu tiên e đi đăng kiểm. Nó bắt e chờ mấy tiếng đồng hồ đến khi xong hết có thằng ra xin tiền e chửi cho 1 trận nói mày nhét xe tao tới cuối giờ mới làm mà ra xin tiền ah? Biến! hehe!
Đó là sự thật chứ ạ? vậy là Bác quá hay luôn rồi, có lần em bỏ ít thế là bị nhắc là mang xe ra góc đạp ga nhiều cho bay bớt bụi đi. em chả đạp cái gì cả, đạp thêm 1 tờ thế là ...... đợi dán tem. em cũng đến lạy!!!