Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Xin chào các anh chị. Chuyện là hôm trước em có về Miền Tây ngang đoạn Tiền Giang đang làm đường và trên đường còn tồn động cục đá. Và vì em đang chạy buổi tối nên không né kịp thành ra va vào gầm.. hôm nay đi rửa xe lên cầu nâng kiểm tra thì thấy chỗ này bị móp. Không biết chỗ này có ảnh hưởng nặng lắm không ạ? Xe em đi là vios 2020 và hiện tại xe vẫn đang hoạt động bình thường.
cảm ơn anh chị.

Bộ trung hoà khí thải bị móp có ảnh hưởng không?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
nó chỉ là bầu giảm thanh thôi, bác ko phải lo.
Bầu xúc tác nằm ở khúc trên, gần động cơ
Cái này là em đang chụp gần động cơ đó anh. Theo em tìm hiểu trên mạng thì bầu này là bầu xúc tác. còn bầu giảm thanh là cái phía xa mờ (như trên hình).

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Cái này là em đang chụp gần động cơ đó anh. Theo em tìm hiểu trên mạng thì bầu này là bầu xúc tác. còn bầu giảm thanh là cái phía xa mờ (như trên hình).
cấu tạo bên trong bằng gốm nên có thể sẽ bị vỡ phần nào đó...

• Like
Reactions: Buuvohong
Hạng B1
10/9/16
87
69
18
Tây Ninh
Thường xe bình dân có 3 bầu. Bầu đầu tiên gắn vô động cơ là xúc tác khí thải. 2 bầu cuối là giảm thanh. Theo ảnh mình thấy nó chỉ móp nhẹ ko ảnh hưởng gì đâu cụ

• Like
Reactions: Buuvohong
Tập Lái
8/11/21
3
3
3
29
Bị như vậy thì nó bị dẹt 1 phần các tấm than ở trong. Nhẹ thì chưa bị gì, nhưng ở trong nếu bị mục thì dòng khí không đi qua được, gây ra nóng, tắc khí thoát cũng sẽ gây nhiều ảnh hưởng đó bác.
Nhưng có bản như kia thì có lẽ chưa ảnh hưởng gì nhiều.

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Bị như vậy thì nó bị dẹt 1 phần các tấm than ở trong. Nhẹ thì chưa bị gì, nhưng ở trong nếu bị mục thì dòng khí không đi qua được, gây ra nóng, tắc khí thoát cũng sẽ gây nhiều ảnh hưởng đó bác.
Nhưng có bản như kia thì có lẽ chưa ảnh hưởng gì nhiều.
giả sử nếu thay thì phải thay cả ống pô hả bạn hay chỉ thay phần đó thôi ?