Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Ngoài cái chỗ móp nhẹ, em thấy gần đó hình như có vết nứt đang rỉ nhớt máy kìa bác chủ.

• Like
Reactions: Buuvohong
Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
cấu tạo bên trong bằng gốm nên có thể sẽ bị vỡ phần nào đó...
Cảm ơn anh. Sáng nay em đã ghé hãng kiểm tra đồng thời báo bảo hiểm (vì đây là sự việc va chạm). Bên kĩ thuật của toyota cũng đã tháo ra check và mọi thứ vẫn bình thường. Chỉ móp nhẹ bên ngoài, không ảnh hưởng kết cấu hoạt đônhj của xe ạ

• Like
Reactions: gotomo
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Bầu xúc tác đó bác. Nó có con cảm biến oxy nằm ngay đó kìa
Nếu là bầu xúc tác, đời mới như vậy thì phải có 2 con cảm biến oxy ở 2 đầu chứ bác.
Trong hình là con Oxysensor bank 2, tức là con cảm biến sau Cat.
Ko lý nào vios 2020 lại chỉ có 1 cảm biến oxy

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Ngoài cái chỗ móp nhẹ, em thấy gần đó hình như có vết nứt đang rỉ nhớt máy kìa bác chủ.
Dạ. Hôm qua em coi lại hình cũng nghĩ như anh. Nhưng sáng nay em đã ghé hãng check thì mọi thứ ok anh ạ. Vết đó do mối hàn, ghép nó để lại đó anh. Chứ không phải nứt.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Tương lai gần thì không, tương lai xa thì có vấn đề, nếu thật sư trúng ngay bộ trung hoà (Catalyser/Catalyseur) thì tiền thay không hề rẽ so với bộ giãm âm. Bạn cứ xữ dụng bình thường, Đến khi có tiếng lạ (tiếng ống pô bị mục), hay cá vàng hiển thị thì bạn sẽ biết nên làm gì .

Về chiếc nầy tôi nghĩ là phần giảm thanh. Chứ VN làm gì có bầu trung hoà , nhất là Toyota lại ở VN? Nếu theo thông số kỹ thuật thì chắc chắn như bạn D23 viết là giảm thanh primary

Bạn nên nhớ phần nầy ngay cả âu mỹ chúng cũng hay chôm (nếu thật sư là bộ trung hoà khí)

Chúc bạn may mắn

Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Tương lai gần thì không, tương lai xa thì có vấn đề, nếu thật sư trúng ngay bộ trung hoà (Catalyser/Catalyseur) thì tiền thay không hề rẽ so với bộ giãm âm. Bạn cứ xữ dụng bình thường, Đến khi có tiếng lạ (tiếng ống pô bị mục), hay cá vàng hiển thị thì bạn sẽ biết nên làm gì .

Về chiếc nầy tôi nghĩ là phần giảm thanh. Chứ VN làm gì có bầu trung hoà , nhất là Toyota lại ở VN? Nếu theo thông số kỹ thuật thì chắc chắn như bạn D23 viết là giảm thanh primary

Bạn nên nhớ phần nầy ngay cả âu mỹ chúng cũng hay chôm (nếu thật sư là bộ trung hoà khí)

Chúc bạn may mắn
Cảm ơn anh Osin. Sáng nay em cũng mới đánh xe vào hãng check. Bên đó nói em đây là bầu trung hoà. ngoài ra có bầu giữa (là cái mờ mờ trong hình). Và bầu cuối (pô). Em cũng không phải dân kĩ thuật. :D nên anh cũng thông cảm nếu có sai xót. Hiện tại Hãng check xong báo confirm bình thường, không cần thay thế, sửa chữa gì nên em cứ chạy và theo dõi xem sao.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Nếu là bầu xúc tác, đời mới như vậy thì phải có 2 con cảm biến oxy ở 2 đầu chứ bác.
Trong hình là con Oxysensor bank 2, tức là con cảm biến sau Cat.
Ko lý nào vios 2020 lại chỉ có 1 cảm biến oxy
Dạ. lúc lên cầu nâng, em có để ý thấy là xe em có 3 bầu, bầu như hình em chụp (có cảm biến oxy), và bầu giữa (chỗ mờ mờ) + bầu cuôi đuôi xe (pô). Gần chỗ đoạn cuôi cũng có thêm 1 cái cảm biến oxy nữa đó anh.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Cảm ơn anh Osin. Sáng nay em cũng mới đánh xe vào hãng check. Bên đó nói em đây là bầu trung hoà. ngoài ra có bầu giữa (là cái mờ mờ trong hình). Và bầu cuối (pô). Em cũng không phải dân kĩ thuật. :D nên anh cũng thông cảm nếu có sai xót. Hiện tại Hãng check xong báo confirm bình thường, không cần thay thế, sửa chửa gì nên em cứ chạy và theo dõi xem sao.
Thật ra là check mồm thôi cầm lắc lắc k có tiếng kêu là bảo ok. Chứ ở trong móp vỡ k biết dc. Nhưng mà chuyện đó k quan trọng lắm đâu.

• Like
Reactions: Buuvohong
Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM
Bị như vậy thì nó bị dẹt 1 phần các tấm than ở trong. Nhẹ thì chưa bị gì, nhưng ở trong nếu bị mục thì dòng khí không đi qua được, gây ra nóng, tắc khí thoát cũng sẽ gây nhiều ảnh hưởng đó bác.
Nhưng có bản như kia thì có lẽ chưa ảnh hưởng gì nhiều.
Dạ anh. Sáng nay em mang vào hãng, họ check và cũng báo như anh. Hiện tại bên trong không bị vấn đề gì. Nên cứ chạy và theo dõi.