Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Càng ngày em càng thấy thích cách làm việc của bác Thăng rồi..!

http://dantri.com.vn/xa-hoi/bo-truong-thang-sao-khong-hop-phap-hoa-cho-uber-1002716.htm

Uber giá thấp hơn taxi thông thường, người dân được hưởng lợi, sao ta không hợp pháp hóa để quản lý nó, phải bỏ ngay tư tưởng không quản được thì cấm, Bộ trưởng Thăng nói về hiện tượng Uber đang được dư luận quan tâm tại buổi họp Ban cán sự đảng Bộ GTVT sáng nay, 2/12.

Bộ trưởng Đinh La Thăng nhấn mạnh: Phải bỏ ngay tư tưởng không quản được thì cấm.

“Rõ ràng là loại hình kinh doanh này có giá thấp hơn so với taxi thông thường. Chi phí thấp, người dân thấy lợi khi sử dụng. Trên thế giới người ta đã ứng dụng rồi, vậy tại sao ta không làm. Nếu loại hình kinh doanh bằng phần mềm Uber chưa được quy định tại các văn bản quy phạm pháp luật, các Nghị định, Thông tư, hướng dẫn, mình có trách nhiệm bổ sung để hợp pháp hoá. Phải làm sao để thuận cho quản lý nhưng tiện lợi cho người dân”, Bộ trưởng chỉ đạo.

Các bác có suy nghĩ, đánh giá gì về việc này.?

Hạng D
6/5/07
1.704
18.525
113
Đụng đến chén cơm Anh Tư, bát phở Chị Bảy...
Nhưng rất thích suy nghĩ tích cực của A.Thăng! Chỉ có mấy thăng chó chết lợi dụng công quyền để tư lợi nên mới suy nghỉ theo kiểu cấm đoán.

• Like
Reactions: auto751
Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Lúc đầu khi bác thăng trảm tướng em cũng chưa ưa bác vì nghĩ chắc bác làm màu mè thôi nhưng càng về sau em dần dần thay đổi suy nghĩ của mình .Rất cần những người như bác Thăng , Nguyễn Bá Thanh,họ có ăn nhưng cũng có làm những điều có lợi cho dân không như những thằng chỉ biết ăn và vun xén cho riêng cá nhân mình.

bia confirmed
Hạng B1
21/6/07
80
92
18
Hồi sáng em tìm uber mà không có chiếc nào. Hay là đã bị cấm hẳn rồi?