Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bình tĩnh pác. Chửi ghê thế. Mấy căn hộ dân chưng băng rôn khắp nơi nhưng ko thấy 1 tờ báo nào nên tiếng nhỉ. Đến facebook vin nó cũng dẹp được thì phải.
Chửi thế có xi nhê gì đám mặt dày đó đâu mà bác lo, có lôi bộ phận nhạy cảm nào ra đâu mà sợ vi phạm.
Tụi ngu đó làm như dân chúng làm ra tiền tỷ chắc tối ngày trong nhà k bước ra khỏi cửa để thấy đất nước ntn, doanh nghiệp trong nước thế nào mà bảo mua xe chỉ cần “tinh thần”.

Hạng B2
4/5/09
152
62
28
E yêu VIN PHÁT, E mến VIN PHÁT.....
E chưa đc thấy cục máy ra sao, nhưng a V đã là 1 thần tượng của e, e chắc chắn xe VIN PHÁT có công nghệ mới dấu lốc máy, quả này chạy triều cường, ngập úng thì hơn đứt mấy con Toy vỏ tôn, KIA hàng xẻng rồi.

Hôm nay e còn thấy bài so sánh VIN PHÁT với KIA, HUYNDAI trên dan trí, nữa. Chúng ta sắp hóa rồng.......lộn rồi :))
Trời ơi, so sánh Vinfast với Huyndai, Kia là bước tụt lùi, là sự xỉ nhục với Vinfast rồi. Khi mới ra mắt ở Paris, truyền thông trong nước đã đăng tải nhận xét của các báo Anh quốc tuyên bố là Vinfast còn hơn cả Audi, Lamborghini với Land Rover rồi kia mà. Sao giờ lại so với Hàn xẻng, dìm hàng quá đi mất. Phải kỷ luật bọn lều báo này, chắc thằng viết bài này chưa có thẻ đỏ giống bên báo tn, phải cho nghỉ việc gấp

• Like
Reactions: lennocnha
Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
1 đám ngu comment kiểu Gato. Ko bán rẻ thì bố mày phá cho bỏ ghét ha ha. Đúng là loại dân thích hít khí thơm kiểu sịt Mỹ cũng ngon như pate gan
Đi mua cái xe mà không được ngắm ...sờ... chạy thử... mua trên giấy lộn... với niềm tin nha.. có bị hâm hong.. xin lỗi tiền là giấy lộn hả... hay tiền dễ kiếm quá... hong phải của mình mặc sức phá ..có ngon thì thể hiện đi lấy con xe 2 tỷ kìa... về làm bài cảm nhận... rồi sao đó thử nghiệm đem ra chợ trời bán lại coi dân tình nó mua được bao nhiêu... để anh em mở rộng tầm mắt.... để biết đứa nào ngu hơn nha... toàn nói ko àkkk có tiền mua hong....... mà bảo người này người kia ngu... xin lỗi 2 tỷ không phải con số lớn... nhưng dùng tiền phải đúng lúc đúng chỗ... nha... còn thể loại ăn bám... chỉ trích câu wiew.. tân bốc cho công ty... next dùm để anh em không mất tình đoàn kết... nhen

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Cụ nên rõ đọc câu chữ lúc đầu của tôi trước nhé. Với lại ai rảnh mà đi cọc cho vui?
Cụ tự diễn suy nghĩ của cụ cho ng khác thôi.
Hãy nhìn Bphone đi, thể loại rảnh hơi bị nhiều. Mua xe là việc của người lớn không phải trò chơi trẻ nít

Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Đầy hãng xe ở VN có đấy chứ mà "ở đâu trên đời", ngay cả hãng sang là Mercedes cọc xe lâu quá k giao còn có quyền đòi lại chứ VF là cái của nợ gì mà k cho khách lấy cọc lại, VF sang hơn Mercedes k?
Trường hợp không được lấy cọc lại thường là những xe nhập khẩu, khách phải trả trước 30-40% cho bên nhập khẩu, khi nào xe về thì thanh toán hết và nhận xe, nếu khách k có khả năng chi trả hoặc k chịu lấy nữa thì sẽ mất số tiền cọc đó (cái này ghi trong HĐ rất rõ ràng) và thường trường hợp này chỉ dành cho các hãng siêu sang như Lamborghini, Bentley, RR, Land Rover...hoặc các xe nhập có giá trị từ 3-4 tỷ đồng trở lên, thường là các xe hiếm người mua hay phiên bản có option riêng.
Éo biết khỉ khô gì về mua bán xe sang mà cứ tỏ vẻ đang bán xe sang là cái thằng Vin Phét đấy :) Xe bình dân như Toy, Honda, Mazda, KIA, Hyundai, Ford...khách hàng luôn có quyền lấy cọc về (chỉ cần ghi rõ lúc làm hóa đơn giao nhận tiền có chữ ký của lãnh đạo cấp cao là đủ chứ chả cần hđ). Xe VF có cái qq gì uẩn khúc trong đó mà cọc là phải bắt buộc mua k dc lấy cọc trong khi thời gian chờ hơn 1 năm hoặc lúc xe ra mắt "xe như cc" người ta k muốn mua cũng ép nta mua hả? Bộ xe có vấn đề gì mà k dám trả cọc, xe ngon thì người này k mua người khác giành nhau mua chứ mắc giống ôn gì mà bán kiểu đó.
Nhìn Ford Everest lúc chưa có giá nta cọc đầy ra, lúc xe ra giá quá cao k mua nta lấy tiền về ầm ầm kìa ở đó mà tinh với tướng. Nội cái việc mua xe đơn giản thế mà cũng lập lờ là đủ biết hãng xe nó ntn.
Giờ Vin Phét bỏ tiền ra cho chúng Bốc Phét thì phải để chúng bốc phét, nổ tận mây xanh mới nhận được lương bác ơi, thông cảm chút..kkk

Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
Giờ Vin Phét bỏ tiền ra cho chúng Bốc Phét thì phải để chúng bốc phét, nổ tận mây xanh mới nhận được lương bác ơi, thông cảm chút..kkk
Yessss.. bác nói đúng lấm... không đâu xa tui nhìn sang mấy nước láng giềng làm xe cho dân nó mà chạnh lòng... anh Vin làm được nữa nó thôi tui cũng mừng...

Trung Quốc đang giết chết giấc mơ xe điện của châu Âu như thế nào?
https://tinhte.vn/threads/trung-quo...e-dien-cua-chau-au-nhu-the-nao.2883241/page-3

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Bác nào cầm trên tay cái báo giá xem giúp em có cái thông số size lốp không ạ...

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mấy cái thằng ngu seeder đó mà bị nói trúng là cứng họng chứ tl dc cái moẹ gì. Nổ như thằng Quảng dc 1 năm xong tới giờ iphone X vừa có tin tức ở nước ngoài là tràn ngập trên các mặt báo.
Chỉ thấy xếp hàng ăn ngủ tại chỗ bên Sing để mua Iphone. Bphone xếp hàng chờ lâu quá nta mua hết Iphone :p

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Pác nói vậy tội lắm ác ah, ngày xưa đi xem nhà bên đó, sale nói như đinh là V sẽ bỏ tiền nâng đường NHC cho hết ngập mà!
Đúng luôn bác, sau bão 1 ngày các báo chí lôi con klara ra test để PR QUÁ TRỜI ! CÓ PHẢI CÓ NƯỚC VÓ TIỀN CHƯA !!!!
CÒN ĐƯỜNG NHC BÁC CHO VÀO BỘ NHỚ DÙM EM NHA ( ĐƯỜNG = AO ).

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Cụ nghĩ sao mà dám đi cọc thế, xe chưa biết ntn, giá cạnh tranh với thương hiệu lớn, hậu mãi chưa thấy đâu... Mà vụ ko hoàn cọc chỉ thông tin nội bộ à. Tôi là KH nên lấy thông tin từ đây [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:cool:[/BCOLOR]
Số dt Vinfast: 1900232389
Thêm dẫn chứng như hình.
thế lá Car &Fish ngậm mồm tìm hiểu thêm thông tin chính xác đi nhé :D:D:D,chứ lên đây làm anh hùng bàn phím thì ko hay chút nào......trên đây mọi ng cùng đưa ra ý kiến của riêng mình,nếu bạn có thông tin chính xác phản biện lại ý kiến sai của ng khác thì nên làm con chưa có thông tin chính thức thì đừng làm anh hùng bàn phím trôi cmt của ng khác hết:rolleyes::rolleyes::rolleyes: