Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Bạn không dám thì đừng cọc nha bác, ai tin thì cọc thôi. Em nói thật lòng, không phải xách mé. Nhưng cọc trước bác sẽ có lợi là giá quá ưu đãi, và sẽ có xe sớm. Đợi sau này thì biết đâu giá cao, lại bia kèm lạc ??? Cái gì cũng có giá của nó, bác phải đánh đổi
ng ta đưa ra ý kiến của ng ta cũng đúng thôi,khi chưa biết sản phẩm chất lượng thế nào và giá trị thương hiệu khẳn định chất lượng sản phẩm đang =0, thì là 1 ng tiêu dùng ng ta phân vân và ý kiến là điều hiển nhiên,còn chính sách đặt cọc của VInfast lắm ng ta cảm thấy bất bình cũng đúng thôi,hàng mẫu ra như thế đến lúc nhận xe ko đc như quản cáo khách hàng ko hài lòng thì ko mua nữa thế là mất cọc à...... ng ta kinh doanh thì khách hàng là thượng đế....nêu lúc nhân xe khách hàng hài lòng thì vui vẻ nhân,chư ép khách phải nhận thì thương hiệu Vinfast xây dựng trên sự bất mãn của khách hàng à,:rolleyes:

Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Đúng luôn bác, sau bão 1 ngày các báo chí lôi con klara ra test để PR QUÁ TRỜI ! CÓ PHẢI CÓ NƯỚC VÓ TIỀN CHƯA !!!!
CÒN ĐƯỜNG NHC BÁC CHO VÀO BỘ NHỚ DÙM EM NHA ( ĐƯỜNG = AO ).
Hồi xưa mua nhà thì Sale Vin Home nói như đinh là Vin sẽ bỏ tiền ra nâng cấp đường Nguyễn Hữu Cảnh cho hết ngập !

Mấy chuột bạch nghe bùi tai mua nhà rồi giờ Vin ra cái xe Klara chống ngập. Các chuột bạch lại phải mua xe chống ngập..ha..ha..quá hay luôn... hèn gì mới có chuyện các chuột bạch chen nhau mua Klara mới có mấy ngày bán được mấy ngàn chiếc !! Còn việc nâng đường á... chờ đến Tết Congo nha kkk..

Giờ mới ngộ ra hệ sinh thái Vin phát huy hiệu quả cho việc bán hàng của Vin Phét...kkk

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Hồi xưa mua nhà thì Sale Vin Home nói như đinh là Vin sẽ bỏ tiền ra nâng cấp đường Nguyễn Hữu Cảnh cho hết ngập !

Mấy chuột bạch nghe bùi tai mua nhà rồi giờ Vin ra cái xe Klara chống ngập. Các chuột bạch lại phải mua xe chống ngập..ha..ha..quá hay luôn... hèn gì mới có chuyện các chuột bạch chen nhau mua Klara mới có mấy ngày bán được mấy ngàn chiếc !! Còn việc nâng đường á... chờ đến Tết Congo nha kkk..

Giờ mới ngộ ra hệ sinh thái Vin phát huy hiệu quả cho việc bán hàng của Vin Phét...kkk
tính sơ sơ 3000 hộ trong khu NHC của vin là bán được 3000 chiếc rồi , nếu em là cư dân trong khu ngập nước em sẽ mua liền, chẳng lẽ đợi hết ngập mới dám ra đường.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
tính sơ sơ 3000 hộ trong khu NHC của vin là bán được 3000 chiếc rồi , nếu em là cư dân trong khu ngập nước em sẽ mua liền, chẳng lẽ đợi hết ngập mới dám ra đường.

Thì cũng chỉ có dân có tiền ở Vin mới có tiền mua xe Vin. Chứ thử qua khu Bình Thạnh, Tân Bình...dân ở nhà cấp 3, cấp 4 ngập cũng toàn lên tới dú xem họ có dư 3x vít để mua xe máy điện k hay đi mua AB :D
Bởi mấy cái thằng lau bi ngay từ đầu cũng khẳng định xe Vin dành cho “dân có tiền” mà khi người khác chê mắc éo mua chúng nó lại gâu gâu là “k có yêu nước, k có lòng tự hào dân tộc...bla bla...”.
Chưa thấy bác công nhân hay chị bán hàng rong nào lên sóng TV vui mừng vì mua dc xe ngon giá tốt nhỉ? Thế mà lúc làm xe oang oang “vì người Việt”, đúng cái bọn xaolonist :D Vì người Vịt mà Vịt éo có khả năng mua :p

Tập Lái
10/6/17
46
24
8
38
Hãy nhìn Bphone đi, thể loại rảnh hơi bị nhiều. Mua xe là việc của người lớn không phải trò chơi trẻ nít
Đúng rồi đó cụ, các hãng lớn nó còn trả lại tiền cọc cho con nít (tôn trọng KH bất kể là ai). Chứ ai đó là nuốt luôn cọc éo biết "mày" là ai đấy.:D:D:D. Giống kiểu tư duy tận thu của bần nông ấy, mặc dù VG to chà bá.
Nói thẳng, ko phủ nhận sự thành công của VG, nhưng đằng sau bề nổi đó thì chỉ có mấy bác trụ cột mới biết. Lính lác tay sai (seeder) biết qqg ngoài nhận tiền để đi đánh bóng, lau chùi. Dân đen như tui chỉ là KH nên muốn mọi thứ rõ ràng, chí ít cũng phải chạy thử con xe nó ntn hoặc xem đánh giá từ bên thứ 3, chưa nói đến giá và hậu mãi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đúng rồi đó cụ, các hãng lớn nó còn trả lại tiền cọc cho con nít (tôn trọng KH bất kể là ai). Chứ VF là nuốt luôn cọc éo biết "mày" là ai đấy.:D:D:D. Giống kiểu tư duy tận thu của bần nông ấy, mặc dù VG to chà bá.
Nói thẳng, ko phủ nhận sự thành công của VG, nhưng đằng sau bề nổi đó thì chỉ có mấy bác trụ cột mới biết. Lính lác tay sai (seeder) biết qqg ngoài nhận tiền để đi đánh bóng, lau chùi. Dân đen như tui chỉ là KH nên muốn mọi thứ rõ ràng, chí ít cũng phải chạy thử con xe nó ntn hoặc xem đánh giá từ bên thứ 3, chưa nói đến giá và hậu mãi.
Đặt xong đòi lại là hành vi gì? Không đáng để nói chuyện với anh nhé

Tập Lái
10/6/17
46
24
8
38
thế lá Car &Fish ngậm mồm tìm hiểu thêm thông tin chính xác đi nhé :D:D:D,chứ lên đây làm anh hùng bàn phím thì ko hay chút nào......trên đây mọi ng cùng đưa ra ý kiến của riêng mình,nếu bạn có thông tin chính xác phản biện lại ý kiến sai của ng khác thì nên làm con chưa có thông tin chính thức thì đừng làm anh hùng bàn phím trôi cmt của ng khác hết:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Theo cụ thế nào là thông tin? Tôi lấy tt như hình kèm được ko? Trên này cũng nhiều Oser cũng có tt ko hoàn cọc của VF, tôi nghĩ là nguồn khác nhau.
Mà nói về tt chính thức: 3 con xe oto của VF còn chưa chính thức (xe giao cho KH) nữa, hóa ra VF và các Oser đang nói nhảm về nó à. Trong đó có cụ.[BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:p[/BCOLOR][BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:p[/BCOLOR][BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:p[/BCOLOR].

• Like
Reactions: TigerCar
Tập Lái
10/6/17
46
24
8
38
Ok, ko nói với cụ nữa. Chỉ nhhắc cụ nên nhận thức là hãng trả cọc có điều kiện (như các hãng ở VN vẫn làm) khác với hành vi đòi cọc mà cụ tự diễn cho ng khác nhé.
Cũng nên đọc rõ comment để hiểu nữa.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ok, ko nói với cụ nữa. Chỉ nhhắc cụ nên nhận thức là hãng trả cọc có điều kiện (như các hãng ở VN vẫn làm) khác với hành vi đòi cọc mà cụ tự diễn cho ng khác nhé.
Cũng nên đọc rõ comment để hiểu nữa.
Làm ơn đừng trích bài tôi nữa nhé. Không thể nói chuyênh tiếp với thể loại đặt đọc xong rồi đòi lại, còn cho rằng mình đúng nữa.

Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
tui là khách hàng tui đến với anh là vì được phuc vụ.. một khi không thỏa mãn thì tui rút cọc lại... Ko thích thì rút thế thôi.. đừng lạc loài và khác người... chắc Chỉ biết sống trong ao làng thoai... chưa có ra biển lớn..xin lỗi thời đại 4.0 roài nhá xem mấy tập đoàn đa quốc gia nó làm dịch vụ bán xe mà học tập.. kìa... Đến sau mà còn làm nổi...

• Like
Reactions: TigerCar