Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác @Sixsense ơi ! Đầu tháng 11 nhà em đi DL . Bác chi em giup em cung nào từ BL đi DL co nhiu hoa dã qùy nha. Thanks bac 6 !
Khu vực đèo Phú Hiệp- Di Linh đi lên khoảng 10km bên đường đầy hoa dã quỳ.
Qua Đức Trọng vào vòng xoay, không rẽ trái nhập cao tốc mà đi tiếp QL20, đến ngã 3 Bồng Lai rẽ phải đường vào Tu Tra đến Dalat Milk có rất nhiều hoa dã quỳ ven đường
Còn ngay trên đường cao tốc Liên Khương vào Dalat, nhìn bên trái chân núi Voi năm nào cũng rực rỡ màu vàng dã quỳ cả một góc đồi, chổ này chụp ảnh phải nói là đẹp nhất. Năm nay hoa chưa nở nên chưa biết thế nào.
Bác lấy tọa độ trên hình, chạy thêm khi nào có lươn hở thì vòng lại, có một số đường mòn có thể chạy vào đậu xe và leo lên đồi săn ảnh.
P/s nhiều tuần mưa gió thiếu nắng nên khả năng năm nay dã quỳ nở muộn, có thể đến cuối tháng 11 mới là lúc nở rộ đẹp nhất.
Bỏ túi kinh nghiệm đi Đà Lạt tiện nhất bằng những điểm đến trên cùng một cung đường

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
Khu vực đèo Phú Hiệp- Di Linh đi lên khoảng 10km bên đường đầy hoa dã quỳ.
Qua Đức Trọng vào vòng xoay, không rẽ trái nhập cao tốc mà đi tiếp QL20, đến ngã 3 Bồng Lai rẽ phải đường vào Tu Tra đến Dalat Milk có rất nhiều hoa dã quỳ ven đường
Còn ngay trên đường cao tốc Liên Khương vào Dalat, nhìn bên trái chân núi Voi năm nào cũng rực rỡ màu vàng dã quỳ cả một góc đồi, chổ này chụp ảnh phải nói là đẹp nhất. Năm nay hoa chưa nở nên chưa biết thế nào.
Bác lấy tọa độ trên hình, chạy thêm khi nào có lươn hở thì vòng lại, có một số đường mòn có thể chạy vào đậu xe và leo lên đồi săn ảnh.
P/s nhiều tuần mưa gió thiếu nắng nên khả năng năm nay dã quỳ nở muộn, có thể đến cuối tháng 11 mới là lúc nở rộ đẹp nhất.
View attachment 2339264
cảm ơn bác 6. sẵn tiện em đi sedan nếu săn mây đi chỗ nào được bác ơi và thời gian để săn ?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
cảm ơn bác 6. sẵn tiện em đi sedan nếu săn mây đi chỗ nào được bác ơi và thời gian để săn ?
Mới hỏi bên này, bác tham khảo, chổ gần và dể đi nhất ở Dalat. Tuy nhiên sedan thì chắc bỏ xe bên đường, lội bộ vài trăm mét qua cái dốc là tới (nếu săn mây đồi Đa Phú cùng trên đường Ankroet thì sedan cũng bỏ xe đi bộ thôi) https://www.otosaigon.com/threads/t...lat-tu-a-den-z.8834779/page-191#post-18606767

• Like
Reactions: vothanh
Hạng D
16/10/06
1.547
10.094
113
sites.google.com
cám ơn bác, thung lũng vàng thì em biết nhưng chính xác thì đến thung lung vàng rồi đi đâu nữa, với lại trong hình bác đi gầm cao, e đi cái thùng tôn vios thì lên dc k ?

Đồi cỏ hồng mà đi vios thì căng nha. Ngay kế ben cổng thung lũng vàng có con đường mòn bên tay phải là lên đồi cỏ hồng á, sáng nào cũng đông đen ngưòi chụp ảnh cưới!

Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
Đồi cỏ hồng mà đi vios thì căng nha. Ngay kế ben cổng thung lũng vàng có con đường mòn bên tay phải là lên đồi cỏ hồng á, sáng nào cũng đông đen ngưòi chụp ảnh cưới!
vậy là 6 / 11 cũng có cỏ rồi hả bác (chắc e đi lun hôm nay)? e đi DL nhìu rồi muốn kiếm cai gi mới chút nên đi xem cỏ với mây

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
vậy là 6 / 11 cũng có cỏ rồi hả bác (chắc e đi lun hôm nay)? e đi DL nhìu rồi muốn kiếm cai gi mới chút nên đi xem cỏ với mây
Cỏ hồng cùng mùa với hoa dã quỳ tháng 11 và 12, tùy điều kiện thời tiết nếu nắng nhiều hoa cỏ sẽ đẹp hơn.
P/s tuy nhiên bác chớ tin vào mấy ảnh đồi cỏ hồng trên mạng photoshop quá hớp, còn thực tế chỉ ửng hồng thôi.

Attachments

Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
Cỏ hồng cùng mùa với hoa dã quỳ tháng 11 và 12, tùy điều kiện thời tiết nếu nắng nhiều hoa cỏ sẽ đẹp hơn.
P/s tuy nhiên bác chớ tin vào mấy ảnh đồi cỏ hồng trên mạng photoshop quá hớp, còn thực tế chỉ ửng hồng thôi.
hình bên trên của bác 6 chụp thì thật sự ... tụt hứng rồi. Khác xa so với hình e xem trên báo. Hix Bỏ túi kinh nghiệm đi Đà Lạt tiện nhất bằng những điểm đến trên cùng một cung đường

Hạng B1
6/12/11
56
21
8
Cảm ơn anh, nghe vậy yên tâm, tháng 11 lại chạy lên DL có việc.

Mà nếu theo đường này thì nên từ Long Khánh đi tiếp QL1 DT766 cho rộng hay đi tắt đường Xuân Lộc - Long Khánh gần hơn chút bác Sáu ? Trừ khúc đèo Tà pứa đường xấu, các khúc khác OK không bác, tôi đi crossover.
Xe bác Crossover thì đi vô tư đi, xe em hatback gầm thấp còn chạy tốt bác ah, qua đèo phía bên Lâm Đồng đường đẹp, chạy tốt lắm bác.