Hạng B1
12/11/04
92
0
6
HP
vn88.com
RE: Body Building - CLB Thể Hình

bác Vincent ra mấy CLB ở khu cửa 16 sân Lạch Tray, hay CLB ở hữu nghị Việt Tiệp đấy
đi qua thấy các Chú to đùng.
Mình nhỏ con nên chỉ dám đứng xa nhìn :D
Em tập ở gần nhà ( hôm đực, hum cái ); mà đến đó toàn thấy bon trẻ Cấp III thui
Cố gắng tập để to được cái gì thì To.

Hạng B2
1/8/07
424
0
18

Trích đoạn: VincentWindsor

Bác nào có nguồn link hướng dẫn các bài tập cơ bản cho các múi cơ phần vai và cổ không ạ?

Em muốn tập ở nhà nhưng lại không có sách hướng dẫn cụ thể ạ:D.
Hy vọng trang này sẽ giúp được bác. Có demo các bài tập nữa
http://www.bodyforlife.com/

Tập Lái
12/2/08
19
0
1

Tập tạ nói chung ỏ tập cơ bắp thì toi khuyên pác nên đến phòng tâp 1 lần để đuợc hướng dẫn cách hít thở và điều tiết tần suất của tạ, khi pác nắm đuợc cơ bản rồi thì tự về mua tạ mà tập,,nếu không sẽ tẩu hỏa nhập ma có ngày vì tập sai kỹ thuật...Chúc pác có thân hình như Lý Đức....

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Kinh nghiệm tập mà em có là :
1- Mua một số cuốn sách hường dẫn tiếng việt (toàn sách dịch không àh, mấy ông nhà mình ít viết lắm) - Và phải tập đọc tài liệu tiếng anh thôi . Cực nhiều .
2- Đến phòng tập ít nhất 1 tháng đầu để HLV họ hướng dẫn và lên bài tập cho mình .
3- Sau đó có thể mua thêm đồ về nhà tập , ít nhất có 1 cái ghế băng , có điều kiện mua bộ ghế liên hợp (kéo cáp) là tốt nhất, nếu có đẩy tạ (thanh) ngang thì không nên tự tập mà không có người phụ giúp nhé [&:] Hết sức nguy hiểm đó .

Tuy nhiên, tập món này mà không kiên trì theo đuổi thì .... giống như em bi giờ nè
Mặc dù hồi xưa tập chung 1 lò với Lý Đức ngoài Hàm Nghi ... nhưng hình em tập ... nhầm bài nên ngược kèo với Lý Đức :):):)

:):):)

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:Dtúm lại là cái món này tự tập ở nhà thì không hiệu quả lắm. Tập phải có mục tiêu, đối tượng so kè đu bám mới tốt;)
em cứ thấy thằng nào bự hơn là lại so, không bằng thì quất chừng nào bằng thì thôi:D
Ở phòng tập nhiều thứ làm mình hưng phấn hơn, khôgn khí sôi nổi, âm nhạc, các longleg nữa:D

Trích đoạn: tenziketui

:Dtúm lại là cái món này tự tập ở nhà thì không hiệu quả lắm. Tập phải có mục tiêu, đối tượng so kè đu bám mới tốt;)
em cứ thấy thằng nào bự hơn là lại so, không bằng thì quất chừng nào bằng thì thôi:D
Ở phòng tập nhiều thứ làm mình hưng phấn hơn, khôgn khí sôi nổi, âm nhạc, các longleg nữa:D
ấy là các phòng tập ở đâu ấy chứ như cái HP em thì bác cứ hỏi bất cứ bác nào ở HP từng đi tập thể hình thì biết

không HLV
không nhạc
không LL
em bự nhất phòng chả bít so với ai nữa

mà có mấy anh người đẹp đẹp chút thì lại như mafia ấy ngầu lắm xăm rồng trổ phượng, em cũng chả dám mon men lại hỏi :(
mãi mới quen đc 1 anh thân thiện hay cười thì hóa ra là người Malai hay Thái sang công tác, thế là thôi đường anh anh đi đường em em đi

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

Phòng tập nào chả có ít nhất một hướng dẫn viên, phòng tập dưới nhà em 50 khìn một tháng còn có hướng dẫn viên mà bác, đa số phòng tập đều do mấy ông thể hình mở chứ tay ngang ít ai mở lắm;)LL có chỗ có chỗ không vì đơn giản chỉ là tập thể hình chứ không phải fitness cener nên khôgn có chị em, chỉ có chỗ nào fitness,máy móc bao la thì có chị em tập chung;)nhạc thì ở đâu cũng bật từ sáng tinh mơ đến tối hết bác ạ. Mà tốt nhất là mần cái ipod nhét nhạc của bác vào mà nghe,chả phiền ai. Vấn đề nhạc cũng quan trọng lắm đấy, kích thích sx adrenaline:D.em mà khôgn có nhạc thì chắc khôgn theo đến bây giờ:D Còn việc so kè thì sợ gì bác, xăm mình, đô con tất nhiên phải ngầu rồi;)chứ đâu có lúc nào cũng cười thì...:D với lại chưa nói chuyện sao biết được, cứ lại mạnh dạn làm quen nói chuyện là sẽ biết ngay thôi mà.
Chắc chỉ có em với bác theo cái môn này trong đây:Dem với bác so chút chơi cho vui:D:D:Dngực bác trên 110 chưa:D(chị em thấy số này chắc ham lắm[8D]:D)

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Còn anh nữa nè chú tenzi! Anh theo từ năm 18 tuổi, lúc bỏ lúc tập, bụng từ 6 múi thành một múi, bây giờ ráng giữ nó lên được 3 ngấn. Cái môn thể hình này giồng như nghiện, không tập thì xương cốt nó oải lắm, tập vô thì thấy khỏa khoắn. Nhưng mà anh chỉ dám tập bằng máy chứ tạ thì hết nổi rồi.:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hêê, bác còn trẻ chán mà bác nghĩa. U4 U5 chơi tạ chủ yếu thịt không nhão, gân cốt cứng chắc là nhất.
em thì mới chơi có 4 năm thôi, tập cho vui mà giờ mỗi ngày 2 3 tiếng, không đi là chịu không nổi, cứ như bị ghệ cấm xxx:D