Hạng B2
7/11/05
164
52
28
Mấy hôm trước thì bật chìa khóa điện lên thì cái bơm xăng nó chỉ kêu tạch tạch khe khẽ rất chậm. nhưng từ hôm qua đến giờ cứ bật chìa khóa lên là nó kêu tẹt, tẹt, tẹt rất to và nhanh.
không biết như thế là nó bị làm sao các bác nhỉ. liệu có phải thay bơm xăng không hả các bác ơi.
Xe mình đang đi là Honda Accord

Hạng B1
21/7/04
84
8
8
RE: Bơm xăng kêu quá các bác ơi. Help me ?

lúc trước tôi cũng gặp hiện tượng giống như vậy (xe nobita), và sau 2 tuần thì nó ngủm luôn (xe chỉ chạy được 20 km/h), phải lết về gara để thay bơm mới.

Bác nên cẩn thận nếu di xa

Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3

Cái này tục gọi là Bơm Vít lửa nên nó kêu tạch tạch, chắc tại các mạch vis nó bị mòn dơ.
Bác bảo trọng, dể nằm đường đó ! Thủ thêm 1 cái đi chắc ăn.
Bác Mini cúp ơi, nu bi ra phải k? Cái này bơm cao áp cho béc nằm trong bình mà ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Thế hả bác. Nhưng bây giờ muốn thay thì phải thay cả cái bơm hay chỉ phải thay mỗi cái mạch ấy thôi hả bác ơi

Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3

Theo em thì bác thay nguyên cái đi, yên tâm hơn, cũng không đắt lắm trên dưới nữa chai thui

Hạng B1
21/7/04
84
8
8

đúng là cái bơm trong thùng xăng bác ạ. Em biet có mỗi cái bơm này thôi, chả lẽ còn bơn nào khác nữa sao ?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3

Béc thì đa số xài bơm trong thùng , BXC thì xài bơm ngoài ...thùng ( điện hay cơ )
cái nào cũng có 1 cái thui chứ !
Trích đoạn: MiniCooper

đúng là cái bơm trong thùng xăng bác ạ. Em biet có mỗi cái bơm này thôi, chả lẽ còn bơn nào khác nữa sao ?

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Phải chủ động thay ngay đi Bác ạ không có đang đi dọc đường mà nó chết là hơi mệt đấy.

Tập Lái
23/2/06
1
0
0
www.capitalford.com.vn

pác ma không thay thì khổ lắm, giữa đường mà phải dắt xe thì mệt lắm, mà theo iem xe đoá mà dắt thì chắc die:D

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

lạc đề tý, nhưng tiện đây em có thừa một cái bơm xăng, loại bơm trong bình của máy EFI, hiệu Bosch, mới tinh dùng cho loại camry, bơm nhỏ và dài. hôm trước tưởng bơm xăng của xe em _Camry 88_ hưu nên mua về thay, nhưng hoá ra không phải, giờ thừa ra, mới tinh, chỉ dúng xuống xăng đúng một lần. giờ để đấy hỏng mất thì phí, nếu bác nào cần thì PM cho em, em mua mới 500k, nhưng sẽ để cho bác nào cần giá rẻ. Cám ơn các bác

Last edited by a moderator: