Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bơm xăng ô tô kêu to

Hạng B1
6/12/11
56
21
8
Xin chào các bác trên OS, em có chiếc xế cưng bơm xăng kêu e e khi đi trời nóng hoặc khi về đến gần nhà tắt AC, cho em hỏi có phải do role không ạ? tại sáng đề bơm xăng vẫn nhạy bình thường. Dù bơm xăng kêu to nhưng vẫn chạy bình thường không có hiện tượng giật hay bỏ máy ạ. Đi kêu e e rất to ạ. Các bác cho em xin kinh nghiệm và ý kiến về vấn đề này ạ.
P/S: bơm xăng cũ kêu em thay mới vẫn kêu kêu ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/3/08
4.829
4.311
113
hcm
Kêu lớn quá là không bình thường, chỉ là chưa tìm ra đúng nguyên nhân thôi!

Hạng B1
6/12/11
56
21
8
Kêu lớn quá là không bình thường, chỉ là chưa tìm ra đúng nguyên nhân thôi!
Vậy nên em mới lên đây xin kinh nghiệm của các bác ạ, bơm xăng đã thay rồi mà vẫn bị

Hạng D
21/3/08
4.829
4.311
113
hcm
Vậy nên em mới lên đây xin kinh nghiệm của các bác ạ, bơm xăng đã thay rồi mà vẫn bị
Sửa xe cần có các công cũ hỗ trợ để tìm nguyên nhân, xe bác là xe gì? Điều áp nằm ở đâu? Áp xăng chuẩn xe bác là bao nhiêu, cần phải biết để đo và so sánh. Nếu điều áp nó không còn đúng chuẩn cũng có thể làm kêu bơm dạng quá tải.
Cũng không loại trừ khả năng mua đúng cái bơm bị kêu! :D

Hạng B1
6/12/11
56
21
8
Sửa xe cần có các công cũ hỗ trợ để tìm nguyên nhân, xe bác là xe gì? Điều áp nằm ở đâu? Áp xăng chuẩn xe bác là bao nhiêu, cần phải biết để đo và so sánh. Nếu điều áp nó không còn đúng chuẩn cũng có thể làm kêu bơm dạng quá tải.
Cũng không loại trừ khả năng mua đúng cái bơm bị kêu! :D

Tập Lái
7/3/19
43
3
8
36
Xin chào các bác trên OS, em có chiếc xế cưng bơm xăng kêu e e khi đi trời nóng hoặc khi về đến gần nhà tắt AC, cho em hỏi có phải do role không ạ? tại sáng đề bơm xăng vẫn nhạy bình thường. Dù bơm xăng kêu nhưng vẫn chạy bình thường không có hiện tượng giật hay bỏ máy ạ. Đi kêu e e rất to ạ. Các bác cho em xin kinh nghiệm và ý kiến về vấn đề này ạ.
P/S: bơm xăng cũ kêu em thay mới vẫn kêu kêu ạ?
Xe bác xe gì ? Tình trạng kêu ở đâu, ngoài khoang máy hay trong khoang xe ?

Hạng B2
24/3/13
319
136
58
Lọc xăng dơ, và cụm bơm xăng chứa bơm xăng dơ, cặn bẩn nhiều làm nghẹt nên bơm sẽ có tiếng kêu lớn. Bác k vệ sinh thì dễ tèo bơm lắm.

Hạng B1
6/12/11
56
21
8
Lọc xăng dơ, và cụm bơm xăng chứa bơm xăng dơ, cặn bẩn nhiều làm nghẹt nên bơm sẽ có tiếng kêu lớn. Bác k vệ sinh thì dễ tèo bơm lắm.
Lọc xăng đã thay, đã vệ sinh mọi thứ, bơm cũng thay mà vẫn kêu bác à. Nên chắc em thay cả cụm luôn cho chắc.

Hạng B2
24/3/13
319
136
58
Lọc xăng đã thay, đã vệ sinh mọi thứ, bơm cũng thay mà vẫn kêu bác à. Nên chắc em thay cả cụm luôn cho chắc.
Bác mua mới chưa chắc là bơm tốt. Bác ra gara đo áp lực, nếu đạt thì cứ đi