Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Em cũng chẳng hiểu vì sao nsx lại chừa phần ren bên trong đáy bồn cả 5-7mm trong khi phía ngoài có chút xíu làm cho khi súc bồn lùa mãi cặn bã mới ra hết. Tại sao họ không hàn chặt & kín cái mặt bích ở phía ngoài bồn và phần ren chừa ra khoản 1,5 - 2cm nhỉ? khó hiểu thật.
View attachment 2244556
Cái bồn nó mỏng dính anh ơi. Hàn không khả thi. Tăng chi phí.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Rốn bồn làm lõm xuống đơn giản nhưng họ k làm vì:
  • Chất lượng nước cấp đôi khi có cả bùn/cặn;
  • Cái nắp bồn không kín > bụi mịn, bụi thô vẫn lọt khe vào bồn
Từ 2 ý trên nếu làm rỗn bồn lõm thì chỉ có hứng cặn thôi.
Mà anh đừng nói là nhà anh dùng nút xả ấy làm đường nước cấp cho hệ thống đấy nhé
Làm rốn nó tăng chi phí bác ơi. Về cơ bản bồn nước sạch nên khả năng nhiễm bẩn cũng ít chớ không thường xuyên. Còn thân bồn nó làm inox thật mỏng hàn cuốn bằng máy tự động. Xen cái rốn vào biện pháp gia công (và giá cả) phải thay đổi ngay.

Hạng B2
25/8/11
314
2.322
93
Em thấy trong thớt có nhiều Bác xây dựng quá, nên các Bác cho Em hỏi: các ron gạch trên sân thượng bị bung lên, nên nước mua thấm, giờ rét cái loại vật liệu gì vào ron gạch để ko bung ra nữa, thanks các Bác.
Bác xài gạch gì. Nếu gạch tàu ron khoảng 1cm, mua chống thấm xịn sika chẳng hạn quét kỹ. Bảo đảm.

• Like
Reactions: hung_land
Hạng F
11/1/10
6.130
60.680
113
Em thấy trong thớt có nhiều Bác xây dựng quá, nên các Bác cho Em hỏi: các ron gạch trên sân thượng bị bung lên, nên nước mua thấm, giờ rét cái loại vật liệu gì vào ron gạch để ko bung ra nữa, thanks các Bác.
Muốn trị dứt điểm thì phải lột hết gạch để chống thấm lại. Khi kiểm tra (ngâm nước) ko còn thấm nữa mới lát gạch lại.

• Like
Reactions: hung_land
Hạng B2
25/8/11
314
2.322
93
Em cũng chẳng hiểu vì sao nsx lại chừa phần ren bên trong đáy bồn cả 5-7mm trong khi phía ngoài có chút xíu làm cho khi súc bồn lùa mãi cặn bã mới ra hết. Tại sao họ không hàn chặt & kín cái mặt bích ở phía ngoài bồn và phần ren chừa ra khoản 1,5 - 2cm nhỉ? khó hiểu thật.
View attachment 2244556
Tăng chi phí sx. Câi gì khách hàng tự xử được họ lờ luôn. Cũng như xe máy 100% xe nào mới mua cũng gắn thêm cái baga giữa nhưng nsx họ ngu gì làm sẵn sợ tăng giá thành.
Nếu muốn sạch cặn bác dùng bơm nhỏ nhỏ hút ra. Cả năm mới vệ sinh 1 lần lo gì bác.

Hạng D
29/11/06
3.958
10.190
113
View attachment 2244556
Ý em hỏi bữa giờ mà ko ai giải thích được. Chắc e nghĩ do chi phí!

• Like
Reactions: quanphuong
Hạng F
11/1/10
6.130
60.680
113
View attachment 2244556
Mình lật ngược lại có được ko? :)
Mà bác nào ngại ngồi lau rửa bằng khăn thì mua luôn cái shop-vac, bảo đảm hút sạch nước như lau.
Bồn nước âm dưới đất

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
75.996
113
Mình lật ngược lại có được ko? :)
Mà bác nào ngại ngồi lau rửa bằng khăn thì mua luôn cái shop-vac, bảo đảm hút sạch nước như lau.
View attachment 2245161
Vấn đề chính của các bồn nhựa và inox là ko thể chui vào trong
Mà ko chui vào thì hơi khó lau sạch cặn sét đường ống bám vào thành bồn
Chắc phải dùng bơm áp lực rồi
Xả đáy xịt liên tục cũng ổn

• Like
Reactions: quanphuong
Hạng F
11/1/10
6.130
60.680
113
Dùng pressure washer để xịt thành bồn và đáy bồn, xả tới lúc hết xả được thì đưa cái shop-vac vào, có thể nối thêm ông hút cho dài ra. Ko cần phải chui vào. :)

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
10/7/19
276
860
93
46
Ngoài rốn xả ra, cái rốn để cấp nước ra lâu ngày nó chết ron bị rỉ nước xử lý cũng đến khổ (Có lần em xử lý bồn đứng phải ngả ra và chui vào để thay ron kết hợp cọ rửa > chui ra đầu cứ ong ong)