Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Tối hôm ấy tôi chạy xe 4 chỗ trên phố, bất chợt từ bên trái có con bẹc giê cỡ 40ký chạy ngang đầu xe, không kịp trở chân, tôi nghe tiếng uỵch rất mạnh và tiếng oẳng. Biết là nó không chết nên tôi cho xe đi như chưa có gì xảy ra. Hôm khác, cũng xe 4 chỗ, trên đường quê vắng, tôi chạy đều 4 chụk km/h phía trước có bầy gà dang kiếm ăn, khi xe chạy tới thì một con bỗng tách đàn, lao ngang xe, tôi chỉ nghe tiếng loạt xoạt trong gầm xe. Tội thân, chắc nó không còn lành nữa. Bữa khác tôi đang thong dong ở phố trên chiếc 2b, thình lình từ cửa nhà phố có con cẩu phi ra cắn người bộ hành, người ấy hoảng quá lao xuống đường để tránh, ngờ đâu tránh chó lại lao vào đầu xe tôi, may mà tôi phanh kịp nên va chạm nhẹ, cái thằng chủ chó nó nhìn nó cười như chuyện vui nhà nó, thế mới chó chứ. Còn nhiều chuyện kiểu này lắm, xin các bác và ae cùng nhau chia sẻ.

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Cũng tối hôm đó, tôi chạy xe 4 chỗ trên phố, bất chợt từ bên trái có con bẹc giê cỡ 40ký bay vào đầu xe của tôi, không kịp trở chân, tôi nghe tiếng uỵch rất mạnh và tiếng oẳng. Biết là nó không chết nên tôi cho xe đi như chưa có gì xảy ra. Cũng hôm khác đó, cũng xe 4 chỗ, trên đường quê vắng, tôi chạy đều 4 chụk km/h phía trước có bầy gà dang kiếm ăn, khi xe chạy tới thì một con gà từ đầu cất cánh bay vào gầm xe tôi, tôi chỉ nghe tiếng loạt xoạt trong gầm xe. Tội thân, chắc nó không còn lành nữa. Một Bữa khác nữa tôi đang thong dong ở phố trên chiếc 2b, thình lình từ cửa nhà phố có con cẩu phi ra cắn người bộ hành, người ấy hoảng quá lao xuống đường để tránh, ngờ đâu tránh chó lại lao vào đầu xe của 1 bác đang chạy trên phố, may mà bác ấy phanh kịp nên va chạm nhẹ, cái thằng chủ chó nó nhìn nó cười như chuyện vui nhà nó, thế mới chó chứ. Em thấy cái bác đi 2 bánh ấy cũng cười cừoi, như chó cắn ấy. Ủa sao giống ...bác là bác đi 2b hôm ấy à, bác đụng chó bẹc giê bay vào xe em à, bác chạy kinh thế....Còn nhiều chuyện kiểu này lắm, xin các bác và ae cùng nhau chia sẻ hahaha

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Đúng là bạn chó, bạn gà và bạn bò nguy hiểm thật. Hồi còn ở quê, em đang chạy 2B gần hồ Đại Hàn, bỗng nhiên có 1 bạn chó chạy ra ngay ngang thân xe em (nó to lắm, đen thui à), tưởng nó hiền không làm gì, ai ngờ đâu nó dí em chạy gần chết. Thế là từ đó đi đường em tránh xa ra, không thì bị dí nữa thì khổ
À, chuyện của bác 2say thì đúng là chủ nào chó nấy.
Chẳng lẽ hai bác 2say và vnpeace quen nhau từ vụ ấy à. Trái đất tròn và nhỏ thật.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
31/3/08
64
1
0
45
Bác post chữ nhỏ quá em không thấy đường mà đọc nè..hic hic.Lần sau bác post chữ to to cho em đọc với

Hạng B2
21/3/07
167
1
16
có lần e trên đường công tác ở Quảng nam về Gia Lai đi đường trường sơn, đang chạy ngon lành thì có 1 con chó con bằng cùm tay chạy lửng thửng trước đầu xe như đi dạo (xe chạy tốc độ lúc đó gần 80km/h) e nghe cái bụp bụp dưới gầm, nhìn kiếng hậu thấy nằm im re.. cả đoạn đường về e cảm thấy sao sao á! kg lẽ la thằng tài xế sao mầy kg né! làm sao né được. mấy bác binh nó chưa chết cũng đỡ ái náy, còn e thấy ái náy quá :-(

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Chat :

Bác post chữ nhỏ quá em không thấy đường mà đọc nè..hic hic.Lần sau bác post chữ to to cho em đọc với

Lúc nãy em dùng kính lúp để đọc đó.

Hạng C
20/3/08
860
4
18
phh7984 nói:
có lần e trên đường công tác ở Quảng nam về Gia Lai đi đường trường sơn, đang chạy ngon lành thì có 1 con chó con bằng cùm tay chạy lửng thửng trước đầu xe như đi dạo (xe chạy tốc độ lúc đó gần 80km/h) e nghe cái bụp bụp dưới gầm, nhìn kiếng hậu thấy nằm im re.. cả đoạn đường về e cảm thấy sao sao á! kg lẽ la thằng tài xế sao mầy kg né! làm sao né được. mấy bác binh nó chưa chết cũng đỡ ái náy, còn e thấy ái náy quá :-(
chạy tốc độ 80 cây chuối một giờ mà bác bảo tài xế né con chó

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
80 cây chuối một giờ, bạn bò còn ra đi chứ đừng nói bạn chó. Mà với đường xá như VN thì chuyện né như fillm Mỹ là hơi khó. Có khi mình né được bạn chó, nhưng mình không né được cái quan tài.

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Đôi khi có những anh/chị bạn đủ mọi lứa tuổi sẵn sàng điềm nhiên phi xe máy cái roẹt từ phía bên kia đường ra giữa làn đường, chạy cùng chiều với mình rồi lững thững đi giữa đường, không thèm ngoái đầu nhìn lại xem phía sau mình là 1 chiếc 4B đang phanh dúi dụi, hành khách ngã nhào lên phía trước. Em đã gặp tình huống này đôi lần, toàn ở tốc độ 80 cây chuối (may mà đang tập trung đi đường không bị phân tâm).