Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Gặp chó, mèo, gà vịt thì cứ giảm tốc độ, nếu tránh không được thì phải ủi thôi chứ đánh vô lăng là nguy hiểm lắm, tuy nhiên nếu gặp bò mà ủi thì khác đấy nhé.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Đi đường Trường Sơn - đang phi chem míh ... thấy 2 vị Sư phụ xa xa đang nằm phơi nắng .... là lo đạp thắng chối chết . :( Xe dừng lại cách 2 vị Sư phụ khoảng 0,5m ... mới thấy 2 cụ thủng thẳng đứng lên nhường đường cho xe qua ! :(:(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chỉ con gà thôi: Cơ khổ bọn em ở Xuân Lộc ĐN, trời chạng vạng đang ngon trớn, không có gì lo lắng, làng quê ven lộ thanh bình bên kia đường mấy chú gà nhởn nhơ chuẩn bị đi dzìa...chuồng. Chiếc xe khách ngược chiều ban tới, chẳng biết tại sao một chú gà bay lên và lạc đường bay> Tương cái ầm vào kính lái xe em> Thiên lôi?? Lọt luôn con gà vô trong cabin, rách kính> kiểm tra chả sao chỉ thần kinh lung lay. Cơ khổ đến Dầu Giây trời lại mưa> Lết về tới nhà nửa đêm: Xong phim.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Chỉ con gà thôi: Cơ khổ bọn em ở Xuân Lộc ĐN, trời chạng vạng đang ngon trớn, không có gì lo lắng, làng quê ven lộ thanh bình bên kia đường mấy chú gà nhởn nhơ chuẩn bị đi dzìa...chuồng. Chiếc xe khách ngược chiều ban tới, chẳng biết tại sao một chú gà bay lên và lạc đường bay> Tương cái ầm vào kính lái xe em> Thiên lôi?? Lọt luôn con gà vô trong cabin, rách kính> kiểm tra chả sao chỉ thần kinh lung lay. Cơ khổ đến Dầu Giây trời lại mưa> Lết về tới nhà nửa đêm >Làm nồi cháo gà : Xong phim.

:):):)

Hạng B2
6/6/09
114
1
16
Lái xe mà lỡ cán die con chó xui lắm phải k các bác, hồi 2004 em đang chạy bon bon ngoài quốc lộ tự nhiên có chú cẩu be bé (mà lại là chó mực nữa chứ, nguyên con đen thui) phóng cái ào từ trong lề ra hứng trọn mũi xe hút vào gầm, nghe lục bục nhìn qua chiếu hậu thấy nằm bất động trên đường, lúc đấy em thấy nao hết cả người.

Đường liên tục hẹp và quanh co, chạy thêm khoảng 150km nữa thì đang trong lúc bám đuôi 1 thằng xe khách 54 chỗ cố vượt 1 thằng xe khách 54 chỗ khác mà lại ngay khúc "cua phải" khuất tầm nhìn, thằng xe khách trước em vừa qua hết xe, xe mình thì còn đang ngang xe kia thì 1 chú xe tải ngược chiều tự nhiên ở đâu xuất hiện ngay trước mặt, hết hồn nhấn ga vượt luôn, thằng xe tải cũng hú hồn đánh lái ăn luôn xuống vạt cỏ lề phải của nó, chỉ tránh nhau trong tích tắc nhưng do em cố lấy lái về bên phải để tránh nó nhiều quá nên móp luôn 1 vệt từ nắp bình xăng cho đến gần cái đèn do va chạm với thằng xe khách đang vượt, may còn chưa bể đèn. Cú đó nghĩ lại mà đấu đầu với chú xe tải kia chắc giờ ngắm gà khỏa thân rồi [8D] Về đến nhà biết trường hợp đó mình ẩu nhưng cứ đinh ninh rằng vụ đấy là do cái huông ủi die con chó mực, nhưng vẫn còn may.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Tháng 5 vừa rồi, mình cũng chạy được vài trăm km đường Trường sơn. Công nhận, chó, gà rất vô tư,chẳng cần biết 4B là cái giống gì. Nhiều lúc phải thò đầu ra khỏi cửa xe...xuỳ...xuỳ...đuổi gà ! (dù sao thì con gà cũng "to", đối với dân nghèo sống ven đường!).
Vào Kim liên quê Bác thì rơm rạ và...gà...Hết thấy đường luôn. Sợ rơm khô cuốn vào ống po rồi rôti xe mình,thì lấy gì mà chạy zdìa !!!

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
Em thì chưa cán bác chó bác mèo nào ở VN cả. Nhưng kinh nghiệm của em thì chắc chưa bác nào trải qua và cũng không mong trải qua :

Ngày xửa ngày xưa, khi em còn đi học bên xứ người, tích góp được ít sarkozy mua 1 con xe. Ngay tuần sau đó làm 1 chuyến dã ngoại, và để thử cảm giác lần đầu tiên lái đường cao tốc. Trời dần tối, đôi mắt em bắt đầu căng ra vì bị ru ngủ bởi cái êm ả của vận tốc 160 km/h, hai bên đường không còn thấy gì ngoài tấm bảng phản quang đỏ chói hình con nai vút qua trước mắt. Ở đời có thấy cái biển báo như thế bao giờ đâu, nên em chẳng thèm để ý mà chỉ có bàn chân thì dính chặt vào bàn ga. Bỗng hai đốm sáng trước mắt, như hai ánh đèn pin giữa rừng sâu tối mịt. Em chưa kịp định hình là cái gì thì nghe tiếng oắng.. và rầm và xoạt xoạt, sau đó là tiếng rít bánh. Trong tích tắc đó em chợt rùng mình khi nghĩ mình tông phải người đi đường... Hai đứa bạn em giật mình tỉnh giấc, hớt hải nhìn em, măt em thì xanh lè.. Đánh lái vào lề đường, trong ánh đen xi nhanh khẩn cấp... em thấy vô số thứ trên đường..Den cabin vừa mở lên + đèn pin thì cảnh tượng thật hãi hùng : kính lái của em bị nứt, trên kính và capot còn 2 cái chân và 1 phần mình của 1 con gì đó... Mặt vội cái áo phản quang, em bước xuống điều tra xem chủ của cặp giò trên xe em.. Thủ cấp của con nai dính vào dải phân cách, phần mình thì bay xa 100m. Sau 20p thì pompier (đội ứng cứu) đến. Vợ hai của em được kéo về, cảnh sát đưa em về tân nhà, khi trong người vẫn chưa hoàng hồn.

Bây giờ em thấy loáng thoáng cái biển gia cầm gia súc bên đường là em cảnh giác. Cũng may đụng nai, chứ nhiều lúc em thấy biển báo hình con bò rừng... Kiểu đó xe và bò chắc cùng chung số phân.

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Em thây ngoai cho em, người ta phơi ruốc và cá cơm trên đường nữa kìa. Né xe khác một cái thì làm luôn một vệt thật dài và thẳng, chiều tha hồ mà quét. Thấy cũng tội, nhưng biết sao được, ai bảo phơi trên đường.