Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Có lẽ Taliban hay Al quéda nên sang VN mua chó về làm cảm tử quân, vậy cho đỡ hao quân số. haha, chó VN sắp tăng giá rồi

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
phantan nói:
Chỉ con gà thôi: Cơ khổ bọn em ở Xuân Lộc ĐN, trời chạng vạng đang ngon trớn, không có gì lo lắng, làng quê ven lộ thanh bình bên kia đường mấy chú gà nhởn nhơ chuẩn bị đi dzìa...chuồng. Chiếc xe khách ngược chiều ban tới, chẳng biết tại sao một chú gà bay lên và lạc đường bay> Tương cái ầm vào kính lái xe em> Thiên lôi?? Lọt luôn con gà vô trong cabin, rách kính> kiểm tra chả sao chỉ thần kinh lung lay. Cơ khổ đến Dầu Giây trời lại mưa> Lết về tới nhà nửa đêm: Xong phim.

oái, sao bác phantan bị giữ bằng 7 ngày thế

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Em đi xe 16 chổ đi Phan thiết về qua ngã 3 Vũng Tàu có 1 ông chạy Dream làm  rớt nón bảo hiểm, ông ta lập tức thắng ngay lại (phần đường otô). Tài xế xe em thắng lết bánh chạm nhẹ vào đuôi xe hắn, xong thằng tài xế xe em mở cửa nhảy xuống nhặt cái nón bảo hiểm lên và đập thằng cha kia bằng cái nón bảo hiểm. Vãi hàng...

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Gặp mấy chú Cún thì nguy hiểm lắm. Nếu tránh được thì tránh để đỡ gây thiệt hại cho cả xe lẫn vật, đường trơn trượt, xe kém an toàn mà tránh thì thiệt hại đôi khi là cả tính mạng.
Lúc trước em chạy trời tối + mưa, va phải chú chó bất cẩn liều mình ==> thiệt hại nguyên cái cản xe + dàn nóng máy lạnh. Hơn chục chai, may mà có bảo hiểm.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
Thực ra em thấy con gì to to ( bò, trâu, bigdog ... ) thường quan sát thấy từ xa, mà mấy ông này di chuyển cũng ko nhanh lắm nên tập chung nhìn đường là tránh được.
Còn mấy giống nho nhỏ (như gà, vịt, chó, mèo ) di chuyển khá nhanh, khó quan sát thì cũng ko nên tránh làm gì, vì xử lý lái ko cẩn thận dễ gây nguy hiểm.

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Đi bộ trên hè đường, gặp mấy chó thả mới đáng sợ, mấy chó này tung tăng tự do, gặp khách bộ hành liền chạy đến, hếch cái mồm lên.... chết khiếp

Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
Trong những trường hợp này - có giữ chắc tay lái - lao qua luôn. Không nên thắng gấp và đánh tay lái né. Chuyện gà, chó, bò trên đường như thế này - vẫn sẽ tiếp diễn lâu ở VN.

Hạng C
4/12/06
579
15
18
Chó 4 chân giờ ngoài đường hiếm thấy vì tụi săn bắt chó túm gáy hết rồi . Ngược lại em thấy chó....2 chân quá nhiều . Ngồi xe Nam bắc nghe bác tài chửi .....đồ chó nhức lỗ tai . Tội nghiệp con chó vì ....oan cho nó .:D

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
tnvt01 nói:
Chó 4 chân giờ ngoài đường hiếm thấy vì tụi săn bắt chó túm gáy hết rồi . Ngược lại em thấy chó....2 chân quá nhiều . Ngồi xe Nam bắc nghe bác tài chửi .....đồ chó nhức lỗ tai . Tội nghiệp con chó vì ....oan cho nó .:D

Bác này nói chính xác nè! mấy em chó 4 chân dạo này còn biết đứng chờ xe qua rồi mới qua đường...còn mấy em 2 chân thì...thích qua là qua giống như đường là của ông bà để lại cho một mình em nó vậy.

Nói chuyện ngoài lề chút, hôm qua em chạy Civic vào công ty bị 2 em chó rượt theo một đoạn dài mới ghê..đến khi đậu xe vào vị trí xong, em phải ngồi một hồi đợi 2 em nó quay đi em mới dám chui ra.hic...