Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
https://m.batdongsan.com.vn/tin-thi...ne-se-lot-xac-khi-sap-co-2-sieu-du-an-ar99214 . Phan thiết đang đc bơm mạnh , ko biết bao nhiêu bác đã theo , cho a e ít ý kiến uýnh giá
Phan Thiết có gì? BIỂN.
Nếu so về Biển thì Phan Thiết thua xa Nha Trang, PQ, Đà nẽng về vẻ đẹp về khí hậu về hạ tầng và tiện ích và cả cơ chế
Nói về giao thông thì đi đường bộ Phan Thiết cũng chả gần hơn Nha Trang là mấy (sắp tới có cao tốc đỡ hơn chút). Nói về đường không thì Phan Thiết thua hẳn những nơi trên ... mà xu thế hiện nay thì khách chủ yếu đi máy bay khi du lịch (khách ngoại quốc)
Nhìn sơ thì thấy Phan Thiết yếu thế hơn hẳn rồi

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Phan Thiết có gì? BIỂN.
Nếu so về Biển thì Phan Thiết thua xa Nha Trang, PQ, Đà nẽng về vẻ đẹp về khí hậu về hạ tầng và tiện ích và cả cơ chế
Nói về giao thông thì đi đường bộ Phan Thiết cũng chả gần hơn Nha Trang là mấy (sắp tới có cao tốc đỡ hơn chút). Nói về đường không thì Phan Thiết thua hẳn những nơi trên ... mà xu thế hiện nay thì khách chủ yếu đi máy bay khi du lịch (khách ngoại quốc)

Nhưng Phan Thiết đang có QH Sân bay mà Bác nên nó sốt, trong khi Khánh Hoa có Sân bay rồi. Hihihihihihii

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Nhưng Phan Thiết đang có QH Sân bay mà Bác nên nó sốt, trong khi Khánh Hoa có Sân bay rồi. Hihihihihihii
Rất khó để cái sb Phan Thiết đc xây sớm: tiền & tính cấp thiết. Hiện nay tỉnh nào cũng đua để sây sb trong khi công suất khai thác thấp gây lãng phí và ngân sách thì eo hẹp
Nếu để xây sân bay thì SAPA còn cấp thiết hơn Phan Thiết 10 lần vì du khách đông hơn gấp 20 lần

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Cũng đang quan tâm như bác. Có lô đất hàng năm khác nó chào 1tr/m2 mà ko biết dính quy hoạch ko nữa? Tính mua để đó sau này xây trọ.
À tiện hỏi bác nào kinh nghiệm mua đất xây trọ khu vực Mỹ Phước 3,4 nè ko, kinh doanh phức tạp ko các bác.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Rất khó để cái sb Phan Thiết đc xây sớm: tiền & tính cấp thiết. Hiện nay tỉnh nào cũng đua để sây sb trong khi công suất khai thác thấp gây lãng phí và ngân sách thì eo hẹp
Nếu để xây sân bay thì SAPA còn cấp thiết hơn Phan Thiết 10 lần vì du khách đông hơn gấp 20 lần

Em chỉ đùa thôi, em có cm về cái dấu tròn "duyệt" chủ trương QH cái này cái nọ góp phần gây sốc rồi, cái chủ trương sân bay đó cá em thấy tào lao nhưng tạo sóng để ai thích lướt thì lướt, còn kết quả ra sao thì sao, sống chết mặc bây.
nhưng nghiệm lại, em thất sóng lớn sẽ dìm 1 mớ cá "lòng tong" để xiền dồn về 1 chổ để làm chuyện lớn hơn, điều này cũng bình thường.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Sapa đông khách vì ngoài bắc ít điểm du lịch hơn miền trong thím ợ chứ e đi sapa chẳng có mịa j , h thêm cái cáp treo fansipan . Dịp nào thím thử đi sầm sơn tắm biển xem biển đẹp ko nhé , vậy mà lễ tết vẫn cứ chạm lưng mà tắm kakak

Hạng B2
23/8/15
168
343
78
32
Phan Thiết có gì? BIỂN.
em bổ sung điểm mạnh
(i) đất rẻ, nhiều, nhìn trên googlemaps quy họach ổn hơn. Túm lại cái gì làm sau thường tốt hơn
(ii) cộng mấy cái hạ tầng tương lai thì hơn vũng tàu, nha trang dồi (đường bộ gần saigon nhứt, sân bay cũng có), chỉ phải cạnh tranh với bà rịa thôi
(iii) tổng cục bảo 2017 có 5.1tr lượt khách, doanh thu nửa tỷ trump, tính ra mấy ông kẹ kia có vượt trội đâu so với một cái thị xã bị bỏ quên mấy thập kỷ.
P/s. Suy cho cùng đất biển lên giá đâu phải do du lich, do hạ tầng thôi. Mà thấy phân bổ ngân sách hạ tầng Phan Thiết đang được vẽ nhiều nhứt. Nếu chưa đủ tầm phục vụ cá mập, chúng ta tôn trong lý lẽ bầy cừu.
Hiện đang có vấn đề là phase đầu đất rẻ quá, dân đầu cơ xuông tiền miếng lớn, giá chạy một cái tính ra gần (yến) tỏi, bị lệch pha giống chung cư cao cấp ơ saigon.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Sapa đông khách vì ngoài bắc ít điểm du lịch hơn miền trong thím ợ chứ e đi sapa chẳng có mịa j , h thêm cái cáp treo fansipan . Dịp nào thím thử đi sầm sơn tắm biển xem biển đẹp ko nhé , vậy mà lễ tết vẫn cứ chạm lưng mà tắm kakak
SAPA Tây nó mê lắm bác. ý mềnh nói là để xây cái sb cỡ 5000-7000 tỷ thì bài toán khai thác hiệu quả phải cân nhắc khi mà ngân sách cho hạ tầng ở VN rất hạn chế và còn rất nhiều projects cần tiền hơn là cái sb Phan Thiết

Hạng B2
23/8/15
168
343
78
32
cái này em phản biện,
(i) sân bay phan thiết khởi nguyên là mục đích an ninh (hùn 9k tỏi) nên mần chắc rồi, làm thêm cái nhà ga thương mại hết mấy đồng tiền lẻ đâu (tầm 2k tỏi). Thêm đường nối ra khu vực quy hoạch cũng làm to đẹp, xong cả chục năm nay rồi, làm ba cái đường nối tính ra chưa tới chục km gồm cả nối ra QL1 và 706, 715. Túm lại tính khả thi rất cao.
(ii) khách đi Sapa đông gấp 20 lần em không tin đâu, chẳng lẽ là 100triệu/nam, cái thị trấn bé bằng lỗ mũi công suất phong được bao nhiêu

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
cái này em phản biện,
(i) sân bay phan thiết khởi nguyên là mục đích an ninh (hùn 9k tỏi) nên mần chắc rồi, làm thêm cái nhà ga thương mại hết mấy đồng tiền lẻ đâu (tầm 2k tỏi). Thêm đường nối ra khu vực quy hoạch cũng làm to đẹp, xong cả chục năm nay rồi, làm ba cái đường nối tính ra chưa tới chục km gồm cả nối ra QL1 và 706, 715. Túm lại tính khả thi rất cao.
(ii) khách đi Sapa đông gấp 20 lần em không tin đâu, chẳng lẽ là 100triệu/nam, cái thị trấn bé bằng lỗ mũi công suất phong được bao nhiêu
Nói Sapa HƠN 20 lần là nói doanh thu du lịch mang lại bác. Trên đó toàn khách Tây ...còn đi biển thì Phan thiết toàn Nga ngố nghèo và keo bà cố,,,sao so với Nha Trang PQ hay Đà nẽng đc