Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Năm nay bị siết vụ xét duyệt dự án nên cả đống cc bị ngưng ra hàng. Rổ hàng teo tóp trong khi ndt nước ngoài càng ngày càng muốn đổ tiền vào bds VN vì biến động chính trị và kinh tế ở các nước trong khu vực (biểu tình ở HongKong, cấm vận ở Trung Quốc). Thứ gì rớt ra đều bị đớp sạch không cần biết ngon dở thế nào. Bác nào thử liệt kê có dự án nào mở bán trong năm nay mà ngày đầu còn dư hàng thử xem. Có nổ thì chỉ nổ ở thị trường đất chứ thị trường chung cư và nhà phố dự án thì e là còn xa lắm lắm.

• Like
Reactions: Vinh dang
Hạng B2
19/10/16
169
743
53
35
Cá mập và chuyên gia rút hết rồi.
Giờ chỉ có cò và dân kẹp trym thổi giá đất thoy.
Cố gắng chắc cũng có 1 vài con cừu nhảy vào mua đất đầu tư.
(Dân làm ăn kinh doanh và ở thực thì ko bàn)

Hạng D
30/7/13
1.455
17.182
113
Phú Quốc
Cá mập và chuyên gia rút hết rồi.
Giờ chỉ có cò và dân kẹp trym thổi giá đất thoy.
Cố gắng chắc cũng có 1 vài con cừu nhảy vào mua đất đầu tư.
(Dân làm ăn kinh doanh và ở thực thì ko bàn)

Bác đang nói thị trường Tp.HCM hay thị trường tỉnh?

Còn căn hộ và dự án nhà phố thì sao nhỉ, xin ý kiến chi tiết hơn

Hạng B2
22/5/18
179
200
43
40
Khu nào bác?

Giờ mới để ý thớt lập từ hồi 10/2018, mà trong 1 năm rồi tăng trưởng khá tốt ở các khu vệ tinh Sài Gòn: Bến Lức, Dĩ An Thuận An, Long Thành, Bà Rịa, Phan Thiết...

:rolleyes:
Gò Vấp, Q12

• Like
Reactions: seavilla
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Dãy trọ em mới có 1 bạn trả phòng, lý do mua chung cư. Em tăng giá phòng đó lên 20% vẫn có người thuê, thuê rất nhanh, một phần vì phòng em làm ok. Nên em thấy cuối năm nay 2019 và năm sau ai vô nhà đất trong phố, cho thuê tàn tàn vẫn ngon, ở khỉ ho cò gáy đâu bùm chứ trong nội đô em thấy nó tăng tuy chậm mà chắc. Em còn một căn chung cư, để xem thời điểm cuối 2019 này nhận nhà, mà em cho thuê nhanh thì sau em cứ bđs nội đô mà táng tiếp, đợi 2025 chạy ra xa dòm chơi rồi tính :D chứ giờ này còn ôm miếng nào "giá vài tỷ" mà cho thuê được có triệu mấy hai triệu, thì mấy ông đó chuẩn bị ra bờ đê ngắm lũ là vừa.

Hạng D
19/3/17
1.365
4.005
113
Dãy trọ em mới có 1 bạn trả phòng, lý do mua chung cư. Em tăng giá phòng đó lên 20% vẫn có người thuê, thuê rất nhanh, một phần vì phòng em làm ok. Nên em thấy cuối năm nay 2019 và năm sau ai vô nhà đất trong phố, cho thuê tàn tàn vẫn ngon, ở khỉ ho cò gáy đâu bùm chứ trong nội đô em thấy nó tăng tuy chậm mà chắc. Em còn một căn chung cư, để xem thời điểm cuối 2019 này nhận nhà, mà em cho thuê nhanh thì sau em cứ bđs nội đô mà táng tiếp, đợi 2025 chạy ra xa dòm chơi rồi tính :D chứ giờ này còn ôm miếng nào "giá vài tỷ" mà cho thuê được có triệu mấy hai triệu, thì mấy ông đó chuẩn bị ra bờ đê ngắm lũ là vừa.
Công nhận lượng chung cư mọc lên nhanh chóng đã đáp ứng khá nhiều nhu cầu nhà ở của người dân HCM. Thử tưởng tượng 1 năm xây 4-50k căn hộ, có thể đáp ứng nhu cầu nhà ở hàng trăm nghìn người. Tiếc rằng HCM đã hạn chế xây nhiều chung cư, có thể họ lo sợ thừa mứa quá gây lãng phí.

12/10/07
2.646
10.496
113