Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
“Nói ra thì sợ ảnh (chồng mình) buồn, chứ lấy ảnh mình mất cả 10 năm đắn đo, Còn lấy Almera mình chỉ mất 10 phút lái thử” - Một trong những chia sẻ khá vui và thú vị của nữ chủ nhân chiếc Nissan Almera trong bài phỏng vấn người dùng đặc biệt nhân ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 của Otosaigon.

Bóng hồng chia sẻ về “mối tình” với Nissan Almera 2022: “Lấy chồng mất cả 10 năm đắn đo còn lấy Almera chỉ mất 10 phút!”

Nếu lần đầu gặp chị Nguyễn Mỹ Tú Anh, chắc nhiều người sẽ nghĩ chị là một người phụ nữ thuộc tuýp người ôn hòa, dịu dàng và nhẹ nhàng. Cũng đúng, vị chủ nhân chiếc Nissan Almera sở hữu vóc dáng nhỏ nhắn, mái tóc ngắn vừa qua vai và nụ cười duyên dáng. Đó là chưa nói đến bộ đầm màu kem đầy nữ tính mà chị diện đến buổi trò chuyện.

Ấy vậy mà sau hơn 15 phút trò chuyện cùng chị, mình mới nhận ra rằng, đằng sau vẻ ngoài nhẹ nhàng đó là một người phụ nữ rất cá tính, thông minh và mạnh mẽ không kém các đấng mày râu. Nữ chủ nhân này thích tự mình cầm lái chiếc Nissan Almera trên các cung đường, đôi khi còn làm nhiệm vụ đưa rước chồng mỗi khi anh “quá chén”.

Bóng hồng chia sẻ về “mối tình” với Nissan Almera 2022: “Lấy chồng mất cả 10 năm đắn đo còn lấy Almera chỉ mất 10 phút!”

PV: Chào chị Tú Anh, cơ duyên nào đã khiến chị “phải lòng” với mẫu xe Nissan Almera mà chị đang sử dụng?

Chị Tú Anh: Lần đầu tiên mình nảy sinh ý định sắm một chiếc xe của Nissan là cách đây 3 năm. Khi ấy, mình và ông xã đang cùng đi “đắp mộ” cho mối tình kéo dài đằng đẵng 10 năm từ thời cấp 3 bằng một tuần trăng mật tại Thái Lan.

Mọi thứ đều thuận lợi cho đến lúc trên đường ra sân bay để về Việt Nam thì kẹt xe. Hai tiếng trên chiếc xe Grab đi ra sân bay với một người say xe như anh ấy thường sẽ là một cực hình.

Vậy mà hôm đó sau hơn một tiếng nhích từng chút một trên xe, anh ấy lại quay qua hỏi mình “Xe này xe gì rứa, sao ngồi thoải mái vậy?”. Chưa đủ, ảnh quay qua hỏi anh tài xế dòng xe, tên xe, cả giá mua...mới biết là một chiếc Nissan Sunny. Nghe xong ảnh bất ngờ quay qua nhìn mình xác nhận.

Mình mới bảo anh ấy là Nissan nổi tiếng mà, thế mà ảnh vẫn không tin. 45 phút sau đó ảnh lên Google tìm doanh số bán xe Nissan, search tè le, đọc review tùm lum, coi Youtube từa lưa, bỏ mình bơ vơ ngồi đó nhìn xe nhích từng chút một.

Rồi cũng tới sân bay, tụi mình xuống xe cảm ơn anh tài xế, dỡ vali xuống, ảnh quay qua phán: “Mốt có xiền (tiền) 2 đứa mình mua Nissan nhé”, mặc dù lúc đó 2 đứa nghèo rớt mồng tơi (cười).

PV: Vì sao chị và anh vẫn giữ “lời hứa” quyết định chọn Nissan Almera mặc dù có thể lựa chọn các dòng xe khác cùng phân khúc?

Chị Tú Anh: Nói về lý do mua xe thì mình cũng xin kể về quá trình đi mua xe của hai vợ chồng. Tháng 10 năm ngoái là lúc 2 đứa tích góp đủ tiền để sắm một chiếc xe ô tô. Cứ tưởng với câu chốt chắc như đinh đóng cột ở Thái Lan năm nào thì hai vợ chồng sẽ mua xe nhanh chóng nhưng lúc này vấn đề lại phát sinh – ảnh keo.

Ảnh lựa lên lựa xuống, đi lái hết chiếc này tới chiếc khác, ngày này qua tháng nọ. Lạ là Nissan lại là hãng cuối cùng ảnh đi lái thử, mình hỏi ảnh thế sao trước chốt kèo Nissan mà giờ đi coi toàn xe gì vậy? Hắn trình bày một lớp về tâm lý học về tiềm thức bla bla bla… (cười)

Sau khi 2 đứa lái thử xong chiếc Almera, trên quãng đường chưa tới 5km từ đại lý về tới nhà 2 đứa đều nhất trí là qua ngày sau quay lại đặt cọc và sẽ để Almera là chiếc xe đầu tiên của 2 đứa.

Nói ra thì sợ ảnh buồn, chứ lấy ảnh mình mất cả 10 năm đắn đo. Còn lấy Almera mình chỉ mất 10 phút lái thử và 5 phút thảo luận thôi. Cho đến thời điểm hiện tại, mình vẫn hài lòng với trải nghiệm mà Nissan Almera mang lại và mình tự tin về quyết định của mình.

PV: Lý do nào mà chị muốn sở hữu một chiếc ô tô dành riêng cho gia đình mình?

Chị Tú Anh: Mình và chồng công tác ở TP. Hồ Chí Minh còn bé thì gửi nhà ngoại ở Tây Ninh chăm phụ. Vì vậy mà tuần nào mình cũng sẽ phải chạy từ TP. Hồ Chí Minh về Tây Ninh để thăm bé, đâu đó khoảng 300km mỗi tuần. Đường xa mà cũng không phải cao tốc nhưng đi tần suất cao như vậy chỉ có ô tô là nhanh và đỡ mệt nhất. Chưa kể là vấn đề an toàn và sức khỏe của bé khi di chuyển nhiều như vậy.

PV: Chị Tú Anh thích cầm lái hơn hay thích ngồi ghế phụ hơn?

Chị Tú Anh: Mình lái nhiều à nha. Mỗi lần anh ấy xỉn là mình đưa rước không chứ đâu. Lái nhiều nên mình thích cảm giác chủ động hơn là ngồi ghế phụ.

Thậm chí mình từng nghĩ nếu ngân sách đủ có lẽ mình và anh ấy đã chọn một chiếc bán tải của Nissan là dòng Navara rồi. Vì mình và anh cũng thích đi camping và dã ngoại. Chỉ nghĩ đến việc mình diện bộ đầm như hôm nay leo xuống từ một chiếc bán tải đã thấy ngầu rồi. (cười)

PV: Ở tầm giá này, chị thấy các tính năng an toàn trên xe Almera có đủ để hỗ trợ mình khi di chuyển không?

Chị Tú Anh: Bản thân mình thấy các tính năng an toàn trên Almera ở mức vừa đủ để mình tự tin cầm lái. Có cảnh báo điểm mù trên gương, khi có xe vượt hay cặp sát xe mình thì sẽ nháy đèn giúp mình tập trung và cẩn thận hơn. Ghế sau cũng có móc ghế an toàn cho trẻ em Isofix neo được ghế cho bé nhà mình.

Riêng chồng mình thì mới lấy bằng hơn 3 tháng, chưa có kinh nghiệm lái xe nên thấy camera 360 độ là khoái lắm, tự tin lùi xe, đi qua chỗ hẹp. Có điều ảnh nhìn cam riết giờ bị lệ thuộc, lên xe khác không có cam là run liền (cười).

PV: Điều gì trên chiếc Nissan Almera mà chị thích nhất và không thích nhất?

Chị Tú Anh
: Điều ấn tượng nhất của mình về Nissan Almera là mức tiêu hao nhiên liệu chưa đến 5 lít/100km. Thậm chí có một lần mình chạy từ Sài Gòn về Tây Ninh, cố gắng nhịp đều ga thì chỉ còn 3,2 lít/100km.

Một điểm khiến mình chưa vui lắm là phụ tùng xe phải chờ khá lâu mới về vì đây là xe nhập nguyên chiếc.

PV: Trải nghiệm lái mà Nissan Almera mang lại cho chị như thế nào?

Chị Tú Anh: Đối với mình động cơ 1.0 turbo là đủ để di chuyển trong đô thị và đường dài. Đô thị thì mình đâu có cần phải bứt tốc làm gì. Riêng về Tây Ninh thì có đường Xuyên Á, vượt xe vẫn bình thường. Nếu đạp ga mà có turbo thì bên ngoài sẽ nghe tiếng động cơ gầm lên, cảm giác mạnh mẽ.

Khả năng cách âm và độ ổn định của xe Almera với mình cũng khá tốt, cái này là cảm nhận của con mình, bé chưa biết nói nhưng thấy con mình có thể ngủ ngon trên suốt quãng đường hơn 100km mỗi lần di chuyển là mình cực kỳ an tâm luôn.

Hồi trước nhà mình cũng có một chiếc Ford Focus đời 2013 nên mình cũng hay sử dụng. Có điều xe đời cũ khi chạy đường xa mỗi tuần như vậy thì không thoải mái. Thứ nhất là phuộc rất xóc và cứng. Thứ hai là tiêu hao nhiên liệu cao hơn 7 lít/100km.

PV: Chị đánh giá thế nào về sự rộng rãi của một chiếc sedan hạng B như Nissan Almera?

Chị Tú Anh: Chắc do tạng người mình nhỏ nên ngồi vị trí nào cũng thấy rộng rãi. Chồng mình cao 1m7, cũng hơi tròn đó nhưng chưa từng nghe ảnh than phiền gì về xe chật chội. Riêng hàng ghế sau thì thực sự rộng thoải mái, nếu như mình là người cầm lái thì băng sau sẽ có khoảng để chân khá lớn đó (cười).

Thậm chí khi neo ghế cho bé rồi, 2 người lớn ngồi vẫn thoải mái.

Gia đình nào có em bé chắc sẽ hiểu việc khoang hành lý và cốp rộng rãi cũng là một điều cực kỳ tuyệt vời, do mỗi lần chở cháu đi đâu là như một lần dọn nhà vậy. Nào là xe nôi, tã,... Mình cũng thích những chiếc xe có cốp riêng hơn, đôi khi chở đồ có mùi cũng không ảnh hưởng đến khoang cabin.

PV: Kể từ khi mua xe Almera, gia đình chị có chuyến đi xa hay đi du lịch nào đáng nhớ không?

Chị Tú Anh: Mình và ảnh có đi Vũng Tàu, Châu Đốc. Mặc dù không đi trong dịp Tết nhưng lượng người đi vẫn rất đông. Chuyến đi rất thuận lợi và vui vẻ cho tới khi về thì anh quẹt xe bể gương và đèn trước. Cũng may có bảo hiểm lo nên không phải bận tâm nhiều (cười).

PV: Cho đến hiện tại chị vẫn hài lòng với chiếc Nissan Almera của mình chứ?

Chị Tú Anh: Cả Almera và anh chồng chắc còn cả quãng đường dài nữa mình mới có thể đánh giá lại một cách chính xác hơn (cười). Nhưng với mình cơ bản ở hiện tại là cả 2 đều phù hợp, xài tốt!

Là một người phụ nữ, mình thấy hạnh phúc khi vừa có một người đàn ông che chở cho mình trong gia đình và một chiếc ô tô đủ tốt để “che chở” cho mình khi đi nắng đi mưa.

Cảm ơn chị Tú Anh đã dành thời gian chia sẻ với Otosaigon!

Còn các mợ Oser thì sao? “Cái duyên” của các mợ với chiếc ô tô hiện tại đến từ đâu?

Chúc các mợ trên diễn đàn Otosaigon cũng như toàn thể chị em phụ nữ Việt Nam ngày 8/3 nhiều niềm vui!

Hạng F
22/7/13
8.950
39.921
113
Đọc bài mà tủi thân Mình phước kém, lấy vợ bao năm chưa hề có cảnh " chồng quá chén đưa về" ...hic.. :( đã vậy còn lèm bèm suốt ngày. Mà.mình có làm gì sai đâu, tuy tứ đổ tường tinh thông nhưng Mình đã bỏ trước khi lấy nó.
Đời đúng là bất công mà :(
Mạnh dạng sửa sai, xoá bỏ làm ván mới … việc đầu tiên là kiếm con ngan mới thoy a

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Vợ lái xe quen hơn chồng thì phải.
Rất vui vì thấy chị em cũng thích lái xe và tâm lý thoải mái với việc lái xe.
Cá nhân thấy ghế lái chỉnh sát vô lăng quá, lùi ra xíu + nâng cao lên để có tầm nhìn tốt hơn.
Giờ mình lái xe không quen đi dép, sợ tuột. Chị này đi giầy dép đế bằng nhìn yên tâm.
Chúc lái xe an toàn + nhiều chuyến đi vui.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Đọc bài mà tủi thân Mình phước kém, lấy vợ bao năm chưa hề có cảnh " chồng quá chén đưa về" ...hic.. :( đã vậy còn lèm bèm suốt ngày. Mà.mình có làm gì sai đâu, tuy tứ đổ tường tinh thông nhưng Mình đã bỏ trước khi lấy nó.
Đời đúng là bất công mà :(
Tội ghê hông, cùng chung số phận mới hiểu. đi làm cách cty có 500m mà phải lái xe chở đi rồi vòng về gần 50km. ức chế kinh