Tập Lái
5/3/10
21
90
13
Em cũng vừa đi Boracay về, em chụp hình bằng phone nên ko đẹp lắm, bác nào sắp đi có thắc mắc gì thì em sẽ giải đáp ah.
Cá nhân em Boracay thì tuyệt vời, biển sạch và đẹp, nước trong kinh khủng, chỗ mình snorkeling đẹp lắm, nhiều san hô, nhiều cá nemo. Dịch vụ tốt
Manila thì chán òm, chỉ cần 1 buổi cho Intramorus là đủ ah.
Nếu các bác có sẵn tiền đô mang sang bên đó đổi sẽ được giá hơn. Em đổi là 100usd=4270peso. Mua o Sài gòn là 5,2tr đ = 10k peso.

Tập Lái
6/9/18
2
12
5
Tường thuật đến đây là hết rồi hả các bác, làm em ngóng chờ hoài.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.147
113
cherry_chen nói:
Bác chủ thớt up tiếp thông tin đi ạ, em cũng sắp đi rồi nên vào hóng bác chút thông tin. Nhóm em đi vào tháng 3 năm tới, đang tìm để book phòng giá rẻ, hồi bác đi ở của bọn nào và giá rổ thế nào thế ạ? Tks bác
Bác lên mạng đao cái map của Boracay về nghiên cứu xem nên ở chỗ nào nhé, Beach front sation 1, 2, 3 rất náo nhiệt về đêm, nên chọn các resort ở phía trong nếu các bác muốn rẻ và ko cầu kỳ trong chuyện ở lắm. Giá khoảng 50 đô/đêm là quá ổn, nếu tiết kiệm có thể tìm các guest house giá còn rẻ hơn nữa.
Chú ý là mặc dù nhiều khách sạn quảng cáo là resort nhưng thực ra nó chẳng có bãi biển riêng đâu nhé bác, phải đi bộ ra biển đấy (mặc dù rất gần).

Nếu muốn thư giãn thật sự thì nên ở Bulabog Beach, đối diện với Front beach, ở phía bên kia của đảo. 2 bãi biển này nếu đi bộ thì cách nhau khoảng 10-15 phút thôi, khá gần, được cái ban đêm rất yên tĩnh. Hồi đó em ở Rieseling Resort ở Bulabog Beach, ban đêm mò qua Front Beach chơi tí rồi về nằm ngoài bờ biển enjoy.

Ăn uống rất dễ, các bác ko phải lo. Nhất là khu Front Beach ban đêm cơ man nào là hàng quán dọn ra sát bờ biển, sạch sẽ. Tôm hùm em tính khoảng 500/kg có khuyến mãi thêm độ 20 con hàu, 2 chén cơm, salad... Có thể trả giá được nhé bác!

Để xem cần gì bác cứ hỏi, em sẽ nhớ dần dần. Chưa upload hình lên do làm...biếng quá, haha.

Tập Lái
16/8/12
1
0
0
Có anh/chị/bạn nào đi chuyến SG-Manila-SG mà book vé qua đại lý thì cho mình hỏi nhờ 1 chút ạ! .
Thanks a lot.

Hạng B1
14/12/11
63
0
6
32
dangthanhb nói:
Em cũng vừa đi Boracay về, em chụp hình bằng phone nên ko đẹp lắm, bác nào sắp đi có thắc mắc gì thì em sẽ giải đáp ah.
Cá nhân em Boracay thì tuyệt vời, biển sạch và đẹp, nước trong kinh khủng, chỗ mình snorkeling đẹp lắm, nhiều san hô, nhiều cá nemo. Dịch vụ tốt
Manila thì chán òm, chỉ cần 1 buổi cho Intramorus là đủ ah.
Nếu các bác có sẵn tiền đô mang sang bên đó đổi sẽ được giá hơn. Em đổi là 100usd=4270peso. Mua o Sài gòn là 5,2tr đ = 10k peso.
Đúng rồi Bác, em mới đi tuần trước....quá thất vọng ở manila....
thị trường ngoại hối ở Phil được thả nổi nên các Bác trả gái thoải mái nhé....em đổi ở Clark được 100usd=4320 peso....mặc dù có nơi cũng chỉ 4270 thôi.
Thích biển ở các đảo Phil vì nước trong, cá bơi lội tung tăng ngay dưới chân rất đẹp. Giá cả dịch vụ rẻ hơn Việt nam.

Tập Lái
17/3/14
3
0
0
Hải Dương
đẹp quá không biết chi phí đi qua đó có mắt ko vậy bạn ^^ mình cũng muốn đi mà ko bk chi phí nhiêu để biết đường để dành