...nói thật là chặng hôm qua nếu không vì bộ lốp Pirelli thì chẳng có gì đáng nói...cằng ngày càng thấy giải năm nay bị chi phối bởi Pirelli hơn là nhờ tài năng của tay đua hay sự chuẩn xác trong thiết kế của chiếc xe...ngay cả những chiếc xe của Ferrari hay Lotus vốn được cho là giữ lốp tốt thì gặp ngày không hợp, ở một đường đua vốn hợp thì cũng có thể chết bất đắc kỷ tử như thường...

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
kebab nói:
bl3399 nói:
Chặng này em dự xe Vet hỏng.
...thầy bói chăng...
Nhà em dự dưa theo tình hình năm trước thôi bác. Có điều chặng này không phải hỏng máy phát mà là hộp số.

Hạng C
5/11/10
820
760
93
NAK nói:
1 trận đua mà nổ lốp những 4 lần mà toàn bị lốp sau bên trái, thật khó hiểu. Ko biết lốp mau mòn là do ý đồ của ai chứ nếu chỉ vì do lốp quá tệ thì Pirelli quá coi thường tính mạng racer rồi. Ko biết các bác sao chứ em từ nay có thay lốp xe định kì sẽ ko có chữ Pirelli trong đầu.
Hom qua ma lop no tu tung thi cung ko co gi la,theng pirelli nay lop von da te roi, bi gio no phai thay doi cong thuc lop trong thoi gian ngan thi lam sao no du thoi gian test lop de kiem tra dc, ko no moi la la. Chi tiec cho ku ham idol cua e,vuot mat the firt win.

Last edited by a moderator:
Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
5.000
113
Chỉ khi Pirelli có thay đổi về lốp, hay trời mưa lúc phân hạng thì RBR mới hy vọng chơi lại Mercedes ... còn cứ tình hình này thì Ham còn dành Pole dài dài và Win chỉ là vấn đề thời gian, vì Race pace của Merc đang tốt lên sau từng chặng. Không chừng Ham sẽ đuổi kịp Seb về điểm số trước cả Alonso ;).

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
kebab nói:
Có một chi tiết rất hay ở chặng vừa rồi liên quan đến Lotus mà chẳng thấy bác nào nhắc đến nhỉ...:D
chi tiết nào bác?
1. Kimi có điểm 25 GP liên tiếp
2. "Kimi is faster than u" trên radio lúc Vergne sắp nổ lốp :D

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com
Lốp Pirelli bị lỗi kỹ thuật... ở giải đỉnh cao tốc độ như này cảm giác hơi xấu hổ cho công nghệ cao su Ý

Có bác vẫn nghi ngờ nguyên nhân khác vì thấy chỉ nổ mỗi bên trái thì xin được giải thích rất đơn giản... bị lỗi ở lốp bên trái thôi (lốp bên trái thì ko lắp được cho bên phải)... và em cũng mạnh dạn dự đoán đây là lỗi sản xuất, ko phải do thiết kế :D

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
Sau vụ đó Roman có vẽ dỗi...:D lúc cuối còn mấy lap nữa ko thèm chạy, cho xe vô Pit luôn...