Hạng B2
26/12/14
275
114
43
36
@cvhung87 : hiện tượng này Esc nào cũng bị lúc sáng, bác thắng vài lần là hết ngay.
E lúc đầu cũng dị ứng với tiếng kèn kẹt này nhưng lâu dần rồi quen.
E dự là Ford làm vậy để mấy người đi đường khi nghe tiếng kèn kẹt này thì sẽ biết mình cưỡi Ếch chứ không lại nhầm với Nhái hay Ễnh Ương gì đó thì tội cho con Ếch nhà mình quá !!!:3dcuoigif:
Vậy à bác. Thanks bác nhé. Vậy e tập làm quen với nó thôi. Đúng là nếu đi đường 1 chút là hết kêu.
Vậy ford có sửa dc triệt để ko vậy?
Ko biết các hãng xe khác có bị ko?

Tập Lái
26/2/15
29
11
3
45
Chào các bác !Tiếng kêu gây khó chịu là hiệu quả của quá trình phanh (hệ số ma sát của bố phanh và đĩa phanh ,bề mặt ma sát ,vật liệu ) cho nên tất cả các xe khi mới lấy tiếng ma sát này sẽ nhỏ hoặc không có ,lâu ngày bề mặt ma sát tăng lên do mịn bề mặt nên tiếng sẽ to hơn sẽ gây khó chịu cho các bác vì sợ là cọ sát ở đâu hoặc hư hỏng gì của hệ thống phanh .lúc này các bác cho xăng chê một lớp mỏng (bề mặt ma sát trở lại như ban đầu thì tiếng sẽ như lúc mới ) bác cứ thử cảm nhận nhiều xe của các hãng khác nhau sẽ thấy .bảo đảm xe nào cũng có .

Hạng B2
26/12/14
275
114
43
36
Chào các bác !Tiếng kêu gây khó chịu là hiệu quả của quá trình phanh (hệ số ma sát của bố phanh và đĩa phanh ,bề mặt ma sát ,vật liệu ) cho nên tất cả các xe khi mới lấy tiếng ma sát này sẽ nhỏ hoặc không có ,lâu ngày bề mặt ma sát tăng lên do mịn bề mặt nên tiếng sẽ to hơn sẽ gây khó chịu cho các bác vì sợ là cọ sát ở đâu hoặc hư hỏng gì của hệ thống phanh .lúc này các bác cho xăng chê một lớp mỏng (bề mặt ma sát trở lại như ban đầu thì tiếng sẽ như lúc mới ) bác cứ thử cảm nhận nhiều xe của các hãng khác nhau sẽ thấy .bảo đảm xe nào cũng có .
Rất cảm ơn bác,nhưng bác nói rõ giúp : "cho xăng chê" là j? Có phải là chế xăng vào bề mặt đĩa ko ạ?

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Em ra ngoai thợ kiem tra roi, trc tet em thay heo thắng sau, may anh KT trong hãng siết chặt qua nen bị bó sát kêu ghê lam! Tháo ra kiem tra giờ thì khoẻ re!
Ford Escape trong hãng không bán rời chụp bụi với sin,chỉ bán nguyên con heo phải không bác.:3dcuoi:.Cái này chỉ có mua của Mazda Tribute 2.3 bên Mỹ mới có bán rời.Bên em ôm 1 đống trong khi nhiều bác vô hãng là con heo thắng giá quá chát

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Bữa thay bộ bố thắng bên Phong Nguyen (hiệu Bendix thì phải), êm ru!
Hehe

Hạng B2
22/3/13
375
245
63
em dau co biet bac som hon, neu biet thi em thay roi. trong hang dau co re ma lam an nhu shit

Tập Lái
26/2/15
29
11
3
45
"xang che " la đem đĩa thắng cặp lên máy tiện chuyên dùng vớt đi một lớp mỏng bề mặt đĩa làm cho bề mặt trở lại hiện trạng bang đầu !!

Tập Lái
31/1/18
45
53
18
41
Q9
Escape không còn được phân phối chính hãng ở VN, các bác đi xe có gặp khó khăn thay spare parts không. Mình tính mua lại xe cũ mà ngại vụ này quá.