Tập Lái
14/3/11
37
10
8
Mình đi Morning SLX 2007
Gần đây đèn check engine cứ thường xuyên bị báo sáng, nhất là sau khi đổ xăng (Đổ cây xăng lớn của Petrolimex và xăng A95)
Mang ra hãng check máy thì toàn thấy báo lỗi nhiên liệu, reset lại là hết nhưng mỗi lần như vậy thì bực mình lắm vì trễ giờ làm, lại k tiện đường.
Các bác có cách nào khắc phục lỗi trên k hay là để vậy chạy hoài?
E chỉ sợ để lâu nó ảnh hưởng đến các thiết bị khác hoặc là nó báo lỗi khác nữa thì chết
Xe e thì bão dưỡng thường xuyên, thay nhớt định kỳ....
À, lúc trước e cũng bị vậy ghé gara ở ngoài xem thì thấy a thợ tháo cọc bình ra, gắn lại xong thì nó hết báo đèn Check engine nhưng chạy khoảng 1000km lại bị nữa.
Bác nào biết chỉ giúp e với nhé
Thanks

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Báo lỗi nhiên liệu hay báo lỗi chỗ cảm biến khí thải hah bác?

Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN
cái này của bác có thể do ở cảm biến khí thải và cảm biến hơi xăng ở phía trên bơm xăng rồi. Cảm biến ở bình xăng bác thao ra vệ sinh, nếu không hết thì phải thay rồi . không là cứ xóa xong chạy là lại nổi liền.

Tập Lái
14/3/11
37
10
8
votan nói:
cái này của bác có thể do ở cảm biến khí thải và cảm biến hơi xăng ở phía trên bơm xăng rồi. Cảm biến ở bình xăng bác thao ra vệ sinh, nếu không hết thì phải thay rồi . không là cứ xóa xong chạy là lại nổi liền.
Xe e đã vệ sinh béc, thay nhớt, lọc nhớt, ở TH Bình Triệu rồi.
Nhắc lại mới nhớ khi làm mấy món đó xong buổi sáng ở BTrieu thì buổi chiều đèn check engine lại sáng, phải ghé TH An Sương để xoá lỗi nhiên liệu
Mấy bác ơi, vậy mình ghé mấy chỗ bảo hành TH nói với nó là làm vệ sinh cái gì hả bác? Chứ k thôi mấy bác thợ nhà mình lại phán lung tung
Chám!!!

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Chắc chắn có cái sensor nào đó nó gặp lỗi nên ECU mới thông báo đến đèn chẹck engine, không tìm ra nguyên nhân mà cứ đi bịt miệng ECU lại thì bỏ tay ra nó vẫn cứ la làng hoài thôi. Giống như con khóc mà bịt miệng nó lại thì nó không khóc được, bỏ tay ra lại khóc tiếp vậy đó.

Tập Lái
14/3/11
37
10
8
jungle nói:
Chắc chắn có cái sensor nào đó nó gặp lỗi nên ECU mới thông báo đến đèn chẹck engine, không tìm ra nguyên nhân mà cứ đi bịt miệng ECU lại thì bỏ tay ra nó vẫn cứ la làng hoài thôi. Giống như con khóc mà bịt miệng nó lại thì nó không khóc được, bỏ tay ra lại khóc tiếp vậy đó.
VẬy muốn nó hết bệnh thì làm sao hả bác?
E làm ở Sóng Thần, gần Thằng autoking dom nhưng mà check máy rồi xoá lỗi xong vẫn bị
Bác nào sửa giúp e, e mời chầu cafe hay nhậu nhẹt thì càng thích
Hihi

Hạng B2
4/5/07
111
1
0
46
mandm nói:
Mình đi Morning SLX 2007
Gần đây đèn check engine cứ thường xuyên bị báo sáng, nhất là sau khi đổ xăng (Đổ cây xăng lớn của Petrolimex và xăng A95)
Mang ra hãng check máy thì toàn thấy báo lỗi nhiên liệu, reset lại là hết nhưng mỗi lần như vậy thì bực mình lắm vì trễ giờ làm, lại k tiện đường.
Các bác có cách nào khắc phục lỗi trên k hay là để vậy chạy hoài?
E chỉ sợ để lâu nó ảnh hưởng đến các thiết bị khác hoặc là nó báo lỗi khác nữa thì chết
Xe e thì bão dưỡng thường xuyên, thay nhớt định kỳ....
À, lúc trước e cũng bị vậy ghé gara ở ngoài xem thì thấy a thợ tháo cọc bình ra, gắn lại xong thì nó hết báo đèn Check engine nhưng chạy khoảng 1000km lại bị nữa.
Bác nào biết chỉ giúp e với nhé
Thanks
Hix, xe em SLX2008 cũng vừa mới bị chiều nay xong, bực mình ghê. Đang đi thấy đèn check sáng, dừng lại mấy lần nhìn ngó, mở nắp capo kiểm tra dầu máy, dầu hộp số, nghe tiếng động cơ, nhìn gầm, ... tất cả đều thấy bình thường. Thế là lại lên xe đi, thấy bình thường, nhưng vừa đi vừa rung, nó mà bốc khói thì bỏ mịa.
Em mua bảo hiểm Pjico, chú bảo hiểm bảo đưa vào Garage Đông Thành - 25A - Lê Văn Thiêm, không biết chỗ này làm ăn thế nào có giải quyết được ko nhỉ? Vì em chưa vào đây bao giờ.
Em thấy mọi người kháo nhau bảo lên 199 Minh Khai HN nhờ bác Hardtop làm mấy phút là xong.
Mong các bác chỉ bảo!

Rgds,

Tập Lái
14/3/11
37
10
8
Bác chữa bệnh thế nào post bài cho a e biết nhé

Hạng B2
27/7/10
313
227
43
Chẳng có việc gì đâu bác , xe Hàn nó vậy . Nhiều xe bị lắm . bác cứ kiểm tra đủ nhớt , nước làm mát , dầu trợ lực .... đầy đủ thì cứ đi . Xe em cũng bị , đem vào TH Đồng nai kiểm tra xóa lỗi , đi 500 km bị lại , hỏi thì biết nhiều người cũng bị vậy , có người đã chạy cả 2 năm cũng chẳng sao . Em nghe vậy cứ thế mà chạy , vừa chạy vừa để ý có gì khác không nhưng chả thấy gì , đã 3 tháng rồi . Kệ cha nó