Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Re:Bức Xúc cách làm ăn của Ford Phổ Quang !!!!!!

Bác chủ hiền ghê. Thời buổi này giữ đc việc để kiếm cơm nuôi gia đình ko đơn giản vậy mà chú sales đó chơi bùa mê thuốc lú gì thổi tai bác gì bác nghe nấy em cũng lạy luôn. Cái vụ thuế gì ở tỉnh mà 15% hả bác? Bác tương cái tên ông sales đó lên luôn đi. Bảo đảm tuần sau hắn ko phải lên tận nhà bác xin lỗi em làm con bác luôn. Xin lỗi các bác sales khác của Ford vì bản thân em thấy các bạn sales của Ford (SGF, BTF) rất là đc, còn đồng chí sales này sao có vẻ "lạc loài" nhỉ?

Hạng B1
11/2/12
57
0
6

hy vọng Ford PQ sẽ giải quyết ổn thỏa. Em cũng đang máu xe Ford đây nhưng lúa chưa đầy bồ

Hạng B2
21/9/09
132
84
28

Quách Bạch Long.* nói:
em nghĩ đầu tiên là do bác chủ máu mua xe quá nên sơ xuất không kiểm tra xe cho kĩ.Em nói thật xe mà đề không nổ thì có cho tiền em cũng không thèm lấy.Mà cũng ngộ quá, xe máy dầu mà sao dám để đến cạn dầu nhỉ?Rồi bên KT có làm gì khác hay chỉ để cho bác... đổ dầu vào rồi đề máy?Nói chung lỗi 1 là do bác, nhưng Ford Phổ Quang làm ăn chụp giựt như vậy thì nên cạch là vừa!!!
đúng là lần đầu mua xe nên hơi máu:D, nhưng hết dầu thật , đem ra ngoài đổ 1T3 tiền dầu, mấy anh KT sau khi đổ dầu thì mở cái nắp capo lên ấn ấn cái nút gì ngay trên máy 1 hồi mới nổ dc. Mình tin tưởng chính hãng nên cũng chủ quan bác ah, lên OS đọc thấy ford sài gòn làm ăn rất uy tín nên mới vào mua , mặc dù salon ngoài nhiều xe giá còn rẻ hơn vài chục.

Hạng C
2/6/09
987
346
63

@hdtoan:xe biển tỉnh nhập vào SG bị đánh 15% bác ui,chỉ có SG và HN mua bán với nhau là 10%.

Hạng B1
9/8/12
53
6
8
32
Sài Gòn

octieu109 nói:
đúng là lần đầu mua xe nên hơi máu:D, nhưng hết dầu thật , đem ra ngoài đổ 1T3 tiền dầu, mấy anh KT sau khi đổ dầu thì mở cái nắp capo lên ấn ấn cái nút gì ngay trên máy 1 hồi mới nổ dc. Mình tin tưởng chính hãng nên cũng chủ quan bác ah, lên OS đọc thấy ford sài gòn làm ăn rất uy tín nên mới vào mua , mặc dù salon ngoài nhiều xe giá còn rẻ hơn vài chục.
Bác chủ cứ yên tâm, mua xe cũ của SGF thì cũng có bảo hành mà :). Nếu bị sale cù cưa thì cứ vào ngay đại lí mà làm um lên xem ai sợ ai :D

Hạng B1
30/9/12
80
27
18
46

Lửa thử vàng, gian nan thử..."đẳng cấp"
E lót dép ngồi hóng xem dụ này mấy bác sgf xoay chuyển ra sao. Dù sao thì đối với e đội ngũ sales của ford nói chung là rất chu đáo và lịch sự nhưng ngặt nỗi là KH thường ghi nhớ tận xương tuỷ những sự cố trong khi những ấn tượng tốt thường lại mau phai mờ

Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11

kinh tế khó khăn, làm ăn cũng khó khăn, chắc cũng vì cuộc sống nên anh sale ấy cố bán hàng cho bằng được,
nếu e là KH chắc e cũng bứt xúc lắm,
e mong cho bắc chủ được lãnh đạo SGF giải quyết hài lòng, và e cũng mong anh sale ấy không bị mất việc - và hy vọng anh đó cũng có mặt trên OS để xem bài học sâu sắc,

Hạng B1
30/9/12
80
27
18
46

Richard_Van nói:
kinh tế khó khăn, làm ăn cũng khó khăn, chắc cũng vì cuộc sống nên anh sale ấy cố bán hàng cho bằng được,
nếu e là KH chắc e cũng bứt xúc lắm,
e mong cho bắc chủ được lãnh đạo SGF giải quyết hài lòng, và e cũng mong anh sale ấy không bị mất việc - và hy vọng anh đó cũng có mặt trên OS để xem bài học sâu sắc,

Vote Bác!

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44

RAYBAN nói:
@hdtoan:xe biển tỉnh nhập vào SG bị đánh 15% bác ui,chỉ có SG và HN mua bán với nhau là 10%
Sorry bác em ba chớp ba nháng đọc "rút hồ sơ tỉnh về" thành "rút hồ sơ về tỉnh" tưởng ở tỉnh mà đòi thuế 15% là em đốt Chi cục Thuế tỉnh đó luôn. (Mà em ở TP. Hehe.)

Tập Lái
10/8/12
43
0
6

octieu109 nói:
Quách Bạch Long.* nói:
em nghĩ đầu tiên là do bác chủ máu mua xe quá nên sơ xuất không kiểm tra xe cho kĩ.Em nói thật xe mà đề không nổ thì có cho tiền em cũng không thèm lấy.Mà cũng ngộ quá, xe máy dầu mà sao dám để đến cạn dầu nhỉ?Rồi bên KT có làm gì khác hay chỉ để cho bác... đổ dầu vào rồi đề máy?Nói chung lỗi 1 là do bác, nhưng Ford Phổ Quang làm ăn chụp giựt như vậy thì nên cạch là vừa!!!
Em hiểu và đồng ý với bác, lần đầu mua xe nên máu, thêm nữa lại vào đúng Ford PQ mà trước giờ trên diễn đàn mọi người đều nói là tuy giá hơi cao nhưng "yên tâm về chất lượng!" nên cứ nghĩ là mọi chuyện sẽ suôn sẻ thôi, ai ngờ, xui cho bác mà chắc là cũng xui cho anh sales kia. Em cũng định gom đủ lúa năm sau tậu 01 chiếc cũ ở Ford nên quan tâm chủ đề này lắm đây.:cool:

Status
Không mở trả lời sau này.