Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/9/15
177
997
93
căng. gần tỷ bạc nhiều ng làm lụng cả chục năm tới hàng chục năm mà mua nhà trên giấy ghê quá. em đi mua nhà có sổ hồng riêng còn sợ nữa là. mách mấy bác.

1. có sổ thì mua,ko thì xem như đem tiền đánh lô . tất nhiên tỉ lệ mất trắng thấp thôi.

2. ra văn phòng luật sư thuê một đứa nó tư vấn pháp lí,xem giấy tờ.vài triệu bạc à. ko lẽ mua nhà bạc tỷ tiếc vài triệu.

3. cdt hay sale nói gì bỏ ngoài tai. xem giấy trắng mực đen. hợp đồng thế nào sổ sách ra sao thôii. ai đền cho bác lời nói đầu môi ?

• Like
Reactions: hoaletn
Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Cuộc sống khó khăn, chi tiêu hoang phí dẫn đến lừa đảo chiếm đoạt tài sản của người khác.
Bây giờ đi đâu cũng thấy chuyện này, dự án nào cũng thấy bán cho 5-7 người.
Riết rồi ko biết tin ai, tin vào điều gì để lấy niềm tin trong cuộc sống khốn khó!
90 % là lừa đảo. Còn 10% tìm chỗ nào đây. Gì cũng lừa!!!

Hạng B2
3/6/13
127
227
43
Thiệt là tiền mất tật mang mà, gì chứ chuyện nhà cửa là phải cân nhắc cẩn thận chứ. Riêng về chung cư thì em chỉ tin tưởng vào mấy CĐT như Vingroup, Nova, Capital thôi, mua của mấy ông đó mình còn được bảo đảm

Sẽ có ngày ôm hận bác ơi.

• Like
Reactions: huek215
Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Mất lòng tin , giờ cứ có nhà hoàn thiện có sổ đàng hoàng thì chơi , ko thì nghỉ cho khỏe !
DỰ án nào vẽ ra cũng đẹp , chết lúc nào ko biết
Mấy dự án này theo kiểu hđ góp vốn mà, ai cũng đợi đến khi xong xuôi, có giấy luôn thì cđt xây thế nào được.

Tập Lái
12/12/14
12
16
3
33
cac pac mua Gia Phu ko bit bay gio the nao roi?? tren mạng thong tin it qua ... qua bun...

Tập Lái
26/8/15
4
4
3
37
Lựa nhà phải kỹ chứ bác, em rồi cũng mua một căn nhưng của bác Vin cơ ở Vin Tân Cảng ấy, cho tới thời đời này thì em vẫn thấy mãn nguyện về sự lựa chọn đó :D
Mãn nguyện cơ hả bác, chúc mừng bác về sự lựa chọn sáng suốt nhé :D

Tập Lái
27/8/15
1
427
48
hic, mừng quá, bữa giờ mới có người lên tiếng bênh vực cho dân đen bị lừa như chúng tôi. CHứ có mấy cái báo lá cải, ăn tiền của ĐX kia viết bài muốn tức điên lên được.
Về chất lượng CC thì em không bàn nhưng ĐX không ưa lắm.
Xây chung cư làm hàng rào lấn ra mấy mét đất bên em xong bàn giao cho BQL làm chỗ cho thuê để xe oto.
Đến khi bên em làm con đường vào dự án thì buộc phải dỡ hàng rào nhưng BQL nói ĐX bàn giao như thế k chịu. đất của người ta mà bên đó nói bàn giao cho nhau là bàn giao cái gì? dựa vào hồ sơ sổ sách gì? còn kéo ra ngăn cản thi công. rồi hô hào dân chung cư là đất này quy hoạch trường học quận không cho chuyển sang đất ở...
Quận duyệt làm dự án từ tám hoánh rồi giờ còn hô hào vớ vẩn.
Đành lôi lên quận. Thế là cũng xong chuyện nhưng đáng lí ra theo kế hoạch là làm đường từ tháng trước mà giờ mới làm được. trễ m nó gần tháng.

• Like
Reactions: hoka
Tập Lái
12/11/15
1
123
28
Plano, TX
Em thì tuyệt nhiên không nghe lời cò, nhưng nếu pha này là em, có đâm đầu trực tiếp chủ đầu tư thì cũng dính đòn :(.

Status
Không mở trả lời sau này.