O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán
Re:Hành trình trở lại sau hơn 1/4 thế kỷ

Tiếp đi Bác không gì bằng những kỷ niệm ngày xưa bác nhỉ!

Hôm nào về bác nhớ mua lọ rượu Hoa Hồng to to tý nhá:D:D:D

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

Cuối cùng thì tới trưa ngày 23/10, có tin tốt lành từ SB là hành lý đã tới Sofia và chúng tôi phải ra đó để HQ kiểm tra trước khi nhận lại đồ. Té ra là mấy anh HQ Bun vẫn còn thói quen đc ng Việt "tiêu cực" nên mới đòi hỏi vậy (chứ với dân Bun hay các nc khác thì có mà bố bảo). Tuy nhiên, sau khi biết đc đây là đoàn khách chính thức của trường TU Sofia và Bộ Giáo dục và Thanh niên BG (quan trọng hóa lên để gây áp lực với mấy anh HQ Bun :D), mấy bạn HQ Bun thở dài vẫy tay mời đi !

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

dephuly nói:

Sẽ có rượu và đồ nhắm Bun để AE thưởng thức !
:D

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

gentledog nói:
dephuly nói:

Sẽ có rượu và đồ nhắm Bun để AE thưởng thức !
:D
Thôi xong, ko biết bác mang bao nhiêu cho đủ đây, riêng lão Dê nghe đồn 2l Vodka chỉ đủ súc miệng. :D
Hồi đấy bác Gent mà học 3lan có phải giờ em được gặp bác không? Thêm ảnh đi đại ca!

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

Bác Mỳ Tôm cứ đùa em:D:D:D
Bao giờ về VN nhớ để em mời Bác bát Mỳ tôm úp nhá

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

Sau khi lấy đc đồ đạc về, cảm giác thoải mái quá chừng vì bao nhiêu đồ dùng sinh hoạt đều để ở vali. Đúng là vài năm gọi là khấm khá + tuổi tác khiến mình đâm ra phụ thuộc tợn vào các tiện nghi, thiếu chút là thấy khó chịu.
Đêm thứ 7 tới Sofia, sáng CN nghỉ ngơi đôi chút rồi đi sb lấy đồ thì tối CN ông hiệu phó cùng phu nhân là quan chức Bô Giáo dục mời cơm cả đoàn tại 1 nhà hàng cực kỳ ấm cúng. Cái đáng nói ko phải là mâm cao cỗ đầy mà là tình cảm chân thành họ dành cho mình. Ông hiệu phó nhiều lần khóc vì xúc động (khóc thực sự). Có lẽ cũng vì tình cảm mà mình dành cho họ cũng rất chân thành.

Bữa tối đầy ấm cúng cùng các giáo sư, trưởng khoa, hiệu phó và phu nhân:

Ông hiệu phó chào mừng các cựu SV VN nay là đồng nghiệp quay trở lại trường xưa>

Có hát và nhảy khô-rô (các điệu nhảy dân gian BG):

Thời gian dường như trôi quá nhanh và ko ai muốn ra về, tuy nhiên đoàn VN do mệt mỏi đường xa mới tới, lại có đôi chút jet-lag nữa nên đành phải cáo từ lúc 0h30 trong sự nuối tiếc của chủ nhà !

• Like
Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

Trong số các thầy giáo dạy em những năm cuối (chuyên ngành), nay chỉ còn mỗi ông GS Stoichkov, nay đã gần 80 tuổi nhưng vẫn sống hết mình và uống rượu như hũ chìm. Triết lý của ông là ko bao giờ can thiệp vào việc của Chúa, nghĩa là cứ chơi tẹt ga, chẳng cần nghĩ ngợi gì nhiều vì "đi" hay "ở" là do Chúa quyết định ! Còn sống ngày nào thì cứ enjoy hết mình ! Vợ mất cũng đã lâu rồi, nay có cô bạn gái còn ngon cơm thay thế !

• Like
Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

Bao giờ về Bác ui? cho thêm tý hình ảnh về xứ sở hoa hồng đi Bác

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

Em vừa mới về tới nhà trưa hôm qua. Trong thòi gian ở BG, do lịch trình quá sít sao nên ko có đk post thêm hình. Về đến nhà lại có cả núi việc chờ sẵn nên xin các bác cho phép em thong thả đôi chút. Ngoài ra, em cũng chỉ muốn chia sẻ các cám xúc của mình thôi chứ ko có tham vọng làm phóng sự gì cả nên có thể topic sẽ khá boring với nhiều bác. Mong các bác hiểu và thông cảm cho em nhé !

• Like
Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

Sau 1 ngày nghỉ ngơi (Chủ nhật), sáng sớm thứ 2, việc đầu tiên là tới thăm ĐSQ VN tịa Sofia và vị đại diện cho quyền lợi của Vn tại BG và Thổ nhĩ kì, ông Đại sứ Trần Văn Thịnh. Ông tỏ ra rất thân thiện và nhiệt tình. Ông cũng là ng nhận trách nhiệm đầu mối bên BG cho chương trình gặp mặt thầy trò Bun-Việt tại HN vào ngày 20/11/2010. Thông tin về sự kiện này sẽ sơm đưa tin rộng rãi trên các pt thông tin đại chúng VN trong những ngày tới.

• Like