Hạng D
13/1/12
2.667
91.247
113
vợ e thoát vị L4 L5 S1 và thêm tv cổ C mấy mấy nữa đó, đi các BS: T.A ITO, T.H.N.A, V.X.S toàn bảo mổ ah, sau tg bơi và thư giãn đến nay đỡ rất nhiều rồi sh gần bình thường

a cần nơi tin thì e gửi sdt bs Oser bv Nguyễn Tri Phương chuyên khoa CTCH
093 2675115 nick Viallo
Vợ em còn trẻ nên còn sức rướng , mấy ông trên nầy toàn U40 hết rồi nên khó

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
15/11/07
2.535
10.862
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Nếu xác định đau do thoái hóa thì mọi chữa chạy cũng chỉ làm "chậm lại quá trình" chứ phục hồi như cũ là không thể .
Bà vợ em thoái hóa đốt sống cổ + viêm dây thần kinh liên sườn ....

Đỡ đỡ được cái cổ thì vụ thần kinh liên sườn uống thuốc mệt mỏi luôn ....
CNL hình như có anh @bua20 bị vụ này ...uống có lâu ko anh ơi

• Like
Reactions: btpaul and Huboss
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.472
113
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.472
113
Đúng rồi anh, nhẹ thì tập vật lý trị liệu, nặng hơn chút thì bắn laser + tập vật lý trị liệu, nặng quá thì phải mổ. Cái này bác sĩ khám rồi chỉ định nhưng thường khi trầm trọng, không còn cách nào khác mới chỉ định mổ. Em cũng bị thoát vị đĩa đệm đến 4 đốt, tê hết tay cũng chỉ bắn laser thôi
Em bắn ở bệnh viện Quận 2, khoa thẩm mỹ và chỉnh hình. Anh nên dùng phương pháp này trước khi quyết định mổ
Quy trình điều trị thoát vị đĩa đệm bằng laser

Anh tham khảo, phòng khám này nằm trong bệnh viện Q2, điều trị tại bệnh viện Q2
A bị triệu chứng sao mà phải bắn laser rồi ạ

Bắn Đau cỡ nào a

Mấy ngày thì phục hồi lại ạ

Bắn mấy năm rồi a

Sau bắn có chụp mri lại chưa a

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
A bị triệu chứng sao mà phải bắn laser rồi ạ

Bắn Đau cỡ nào a

Mấy ngày thì phục hồi lại ạ

Bắn mấy năm rồi a

Sau bắn có chụp mri lại chưa a

1/ Em bị đau mõi vai gáy thường xuyên, tê bì một bên vai và nguyên cánh tay, ngón tay, nằm xuống thì ngồi dậy không nổi...nói chung khủng khiếp lắm. Em bị ở cổ, MRI cho thấy thoát vị đĩa đệm 4 cặp, bị vôi hoá.

Bắn không đau, có thuốc tê, hơi khó chịu 1 chút do em làm ở cổ, bị ấn vào tuyến nước bọt nên hơi khó chịu

2/ Bắn khoảng 10 phút 1 cặp, em bị 4 cặp nhưng chỉ bắn 3 cặp bị nặng, bắn xong về nhà liền. Em bị ở cổ nên phải đeo nẹp cổ sau khi bắn và hạn chế đi đứng trong 10 ngày. Chủ yếu để cho mau bình phục, kẹt quá thì đeo nẹp đi tới lui vài chục phút rồi lại nằm

3/ Em mới bắn được vài tuần, chưa chụp MRI lại nhưng hoàn toàn hết đau, tê rồi. Sau 1 tháng thì có thể tập thêm vật lý trị liệu hoặc đi bơi. Cách nay vài ngày em lỡ cử động mạnh nên bị sái vai phải nằm thêm vài ngày. Giờ thì vô tư rồi. Đi Đứng bình thường, bắt đầu đi bơi để bảo tồn khớp

Ps: Khi bắn bác sỹ dùng loại camera siêu âm gì đó để xem nên có thể không cần phải MRI lại

Chỉnh sửa cuối:
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.472
113
1/ Em bị đau mõi vai gáy thường xuyên, tê bì một bên vai và nguyên cánh tay, ngón tay, nằm xuống thì ngồi dậy không nổi...nói chung khủng khiếp lắm. Em bị ở cổ, MRI cho thấy thoát vị đĩa đệm 4 cặp, bị vôi hoá.

Bắn không đau, có thuốc tê, hơi khó chịu 1 chút do em làm ở cổ, bị ấn vào tuyến nước bọt nên hơi khó chịu

2/ Bắn khoảng 10 phút 1 cặp, em bị 4 cặp nhưng chỉ bắn 3 cặp bị nặng, bắn xong về nhà liền. Em bị ở cổ nên phải đeo nẹp cổ sau khi bắn và hạn chế đi đứng trong 10 ngày. Chủ yếu để cho mau bình phục, kẹt quá thì đeo nẹp đi tới lui vài chục phút rồi lại nằm

3/ Em mới bắn được vài tuần, chưa chụp MRI lại nhưng hoàn toàn hết đau, tê rồi. Sau 1 tháng thì có thể tập thêm vật lý trị liệu hoặc đi bơi. Cách nay vài ngày em lỡ cử động mạnh nên bị sái vai phải nằm thêm vài ngày. Giờ thì vô tư rồi. Đi Đứng bình thường, bắt đầu đi bơi để bảo tồn khớp

Ps: Khi bắn bác sỹ dùng loại camera siêu âm gì đó để xem nên có thể không cần phải MRI lại
Vậy lưng e chắc nặng cỡ a. Đau ra mông giật xuống bắp chuối

Cổ e thì nhẹ hơn. Mới chớm tê thì vltl hết đợt cấp rồi

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Vậy lưng e chắc nặng cỡ a. Đau ra mông giật xuống bắp chuối

Cổ e thì nhẹ hơn. Mới chớm tê thì vltl hết đợt cấp rồi

Anh đi khám thử đi, có MRI chụp trong vòng 3 tháng thì đem lên bác sĩ xem luôn, đỡ phải chụp lại. Biết đâu bắn được. Hôm em bắn thì cũng có bà cụ đi bắn ở lưng, bắn ra thấy khoẻ còn hơn em, ngồi tỉnh bơ, nghe cụ nói bắn 2 cặp

• Like
Hạng D
15/11/07
2.535
10.862
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Anh đi khám thử đi, có MRI chụp trong vòng 3 tháng thì đem lên bác sĩ xem luôn, đỡ phải chụp lại. Biết đâu bắn được. Hôm em bắn thì cũng có bà cụ đi bắn ở lưng, bắn ra thấy khoẻ còn hơn em, ngồi tỉnh bơ, nghe cụ nói bắn 2 cặp
Nghe bắn khoái quá ... bắn ..bắn ...he he
Mà anh bắn ở bịnh viện nào vậy ???

• Like