Hạng B1
17/6/11
93
2.582
103
23
Hôm qua vào ĐHYD bốc số thấy đông quá, alo bác Vaiollo bên BV NTP chổ bác @doquocaudio gt, tư vấn xong. Em thấy cũng ổn nên về nhà tập gập người. Sáng nay dậy thấy hết đau luôn. Chắc em bị giãn cơ thôi. Để theo dỗi thử. Tks all

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.444
113
Hôm qua vào ĐHYD bốc số thấy đông quá, alo bác Vaiollo bên BV NTP chổ bác @doquocaudio gt, tư vấn xong. Em thấy cũng ổn nên về nhà tập gập người. Sáng nay dậy thấy hết đau luôn. Chắc em bị giãn cơ thôi. Để theo dỗi thử. Tks all
Ai chịu tập đúng và đủ 30p x ngày 3 lần sẽ hầu như ko bị đau lại

• Like
Reactions: trungnammobile
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.444
113
Anh đi khám thử đi, có MRI chụp trong vòng 3 tháng thì đem lên bác sĩ xem luôn, đỡ phải chụp lại. Biết đâu bắn được. Hôm em bắn thì cũng có bà cụ đi bắn ở lưng, bắn ra thấy khoẻ còn hơn em, ngồi tỉnh bơ, nghe cụ nói bắn 2 cặp
E ngán nhất vụ nằm bẹp sau bắn

Đợt này e giảm 70% rồi.

Sau 8 tuần như sau:
4 tuần vltl máy, uống thuốc tây. Không giảm mà tăng đau thêm
1 tuần chích nằm ito kết hợp châm cứu kết hợp kêu 1 cử nhân vltl đến tập tại nhà, ngưng ko tăng đau
3 tuần bấm huyệt và kết hợp kêu 1 cử nhân vltl đến tập tại nhà, và uống thuốc tây, giảm đau dần hàng tuần: tuần 1 giảm dc 1 ngày, tuần 2 giảm dc 2 ngày, tuần 3 giảm được 4 ngày và ổn định ko đau hồi lại như mấy tuần trước đây

Sau đợt này sẽ nghiêm túc từ bỏ futsal, golf
Và chăm chỉ bơi và tự tập vltl 3 lần 1 ngày x 15p và nằm ghế matxa cột sống mỗi ngày 40p

Nếu như đau lại sẽ đi bv q2 bắn laser

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
29/12/10
3.133
12.697
113
TP.HCM
Đỡ chưa anh, anh tin thầy Võ Hoàng Yên k, nếu tin e dắt đi chữa đệ tử ổng, hàng xóm cũ ở PN của e, ông chú trong xóm bị cái chân đi k đc nó làm mấy lần giờ đi đc rồi, còn e nó làm cái cổ và lưng thấy nhẹ hẳn, lâu dài chưa biết, em bị nhẹ hơn anh, nhưng chữa đau lắm
Dễ đăng ký chữa không anh , tính dk cho Mẹ em anh cho số dt và địa chỉ đệ của anh Võ Hoàng Yên nha

• Like
Reactions: Vinh Doan
Hạng D
11/6/14
2.410
12.179
113
Dễ đăng ký chữa không anh , tính dk cho Mẹ em anh cho số dt và địa chỉ đệ của anh Võ Hoàng Yên nha
Để mình đi ngang xem rồi báo lại, nếu anh có đi ngang chợ Phú Nhuận thì đâu số 82 Phan Đình Phùng tiệm Vĩnh Phát vào hỏi thăm, A Lọt hoặc A Vũ (người Hoa) nhưng mẹ anh bao nhiêu tuổi rồi, lớn tuổi sợ chịu đau k nổi

• Like
Reactions: SPORT4477
Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
E ngán nhất vụ nằm bẹp sau bắn

Đợt này e giảm 70% rồi.

Sau 8 tuần như sau:
4 tuần vltl máy, uống thuốc tây. Không giảm mà tăng đau thêm
1 tuần chích nằm ito kết hợp châm cứu kết hợp kêu 1 cử nhân vltl đến tập tại nhà, ngưng ko tăng đau
3 tuần bấm huyệt và kết hợp kêu 1 cử nhân vltl đến tập tại nhà, và uống thuốc tây, giảm đau dần hàng tuần: tuần 1 giảm dc 1 ngày, tuần 2 giảm dc 2 ngày, tuần 3 giảm được 4 ngày và ổn định ko đau hồi lại như mấy tuần trước đây

Sau đợt này sẽ nghiêm túc từ bỏ futsal, golf
Và chăm chỉ bơi và tự tập vltl 3 lần 1 ngày x 15p và nằm ghế matxa cột sống mỗi ngày 40p

Nếu như đau lại sẽ đi bv q2 bắn laser

Khuyên chân thành anh nên đi khám xem bắn laser được không vì để càng lâu thì càng trở nặng, mà nặng quá là không bắn được, phải mổ. Em trước cũng ngán vụ nằm bẹp 10 ngày nên chần chừ đến 6 tháng sau, đến hồi nó trở nặng thì lo đi bắn liền, không kịp sắp xếp thời gian gì hết.

Vụ nằm 10 ngày thấy vậy chứ không đến nổi, ôm ipad lên giường thôi :D ngoài ra có cái đai cố định nên mỏi quá thì đứng dậy đi lòng lòng 1 chút cũng ok, đến ngày thứ 5, thứ 6 thì không nhất thiết phải nằm chết dí 1 chổ mà thỉnh thoảng ngồi ghế xem tv cũng được