Hạng B2
1/5/10
330
448
78
42
Không biết các Bác nghĩ sao, cá nhân em không dám giao sinh mạng mình và gia đình cho bọn Tung của, 1 thời xe máy TQ là 1 bài học cho chúng ta.Tuy không thể phủ nhận nhờ nó mà chúng ta có thêm sự lựa chọn cho phương tiện đi lại, nhưng nói đến khía cạnh an toàn thì....hãi.Nhất là mới đây hàng loạt sự cố xảy ra đối với xe Tàu. Trừ khi có 1 cơ quan chứng nhậ uy tín trung lập xác nhận mức tin cậy của xe này còn không em xin kíu .......

Hạng B1
25/3/11
58
0
0
Ối giời, xem thớt này thấy các bác chửi nhau như hàng tôm hàng cá, thậm chí xỉ nhục nhau
Có cần thiết phải thế k? Việc ai người nấy làm, cơm ai nấy ăn, nhà ai nấy ở, có liên quan gì nhau đâu mà lôi nhau ra xỉ nhục kinh thế
Đã là chửi nhau thì cũng phải có lý luận tý, hay còn gọi là "có tý gì trong đầu", còn chửi đổng thì mời các bác PM riêng cho nhau đê! K thì em lại nhớ lại chuyện 1 nhà văn nổi tiếng ngày xưa lấy cái mo cau bịt "cái ấy" của con bò cái, người đời hỏi sao, cụ trả lời là "che miệng thế gian" hic hic hic......

Hạng B1
25/3/11
58
0
0
sunh nói:
Đọc thớt này e phát hiện có một bác nếu lấy máu xét nghiệm là máu chó! Xin lỗi e bức xúc quá.E ủng hộ nói không với hàng Tàu. E nhỏ bé, k có gan nên tạm thời đóng góp vậy
Ủa nhìn cái avata của bác, chả lẽ bác là chó à?
Sori bác, em k vòng vo, em là em nói thẳng, bác giận thì em chịu. hehehhehe

Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
yeu oto hon vo nói:
sunh nói:
Đọc thớt này e phát hiện có một bác nếu lấy máu xét nghiệm là máu chó! Xin lỗi e bức xúc quá.E ủng hộ nói không với hàng Tàu. E nhỏ bé, k có gan nên tạm thời đóng góp vậy
Ủa nhìn cái avata của bác, chả lẽ bác là chó à?
Sori bác, em k vòng vo, em là em nói thẳng, bác giận thì em chịu. hehehhehe
Bác sunh gì ơi, xét nghiệm chi cho mệt. Nó đây rồi.

Hạng B2
31/5/11
135
26
38
Đồng ý với ý kiến của bạn. Nhiều người đã phải trả tính mạng khi đi wave tàu rồi.

Tập Lái
26/12/10
34
0
0
41
Cái gì là made in china thì không hề sử dụng, Dân ta phải thông minh lên.
Như vợt bắt muỗi , hồi trc china SX , giờ VN bắt chước TQ SX và dc dân chúng chấp nhận.
Hy vọng sau này nhiều Doanh nghiệp nên tiếp thu hàng TQ và bắt chước SX cho dân mình xài , chất lượng tốt hơn
Nói không "made in china"

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
53
Hàng China mà chất lượng thì cũng dùng được chứ Bác....còn hàng vớ vẩn..
...Không nên chủ nghĩa dân tộc quá mất hay...hehe

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.478
2.240
113
48
TP.HCM
Em thì không hô hào gì to, nhưng xe Tung Của thì không, cho dù sau này thế nào em cũng không đi xe Tung Của, chỉ đơn giản là em không tin cái dân mà nó vớt dầu từ cống lên bán cho người ta ăn, sau này nó có phát triển đi nữa thì không thể tin nó được như xe Nhật xe Hàn, đơn giản vì dân tôc Nhật và Hàn không có cái văn hóa đó...

Còn các đồ khác khi đi mua, tất nhiên không tránh được thì đành chịu, chứ nếu có lựa chọn hàng Mã lai, Sing, hay Thái em lựa ngay, tất nhiên nếu khi hàng Việt mình không có hay không đáp ứng được. Còn nếu được, hàng Việt là ưu tiên, em nói rất thật lòng và cả gia đình em đang như vậy... Du lịch thì có dự kiến đi tour qua Tung Của, nhưng giờ em cắt hết và sẽ không đi nữa. Thà em là thằng dốt về văn hóa đất nước Tung Của, chứ em không bao giờ đem tiền nuôi cái đất nước mà nó ngày đêm lăm le cướp đất, giết dân mình... không bao giờ!!!

Còn về dân tộc, về đất nước thì Tung Của là kẻ gian hùng, suốt cuộc đời không em thể nào ưa nó được, và em sẽ dạy con em như vậy!