Hạng B2
6/3/08
303
191
43
Chào Các bạn!
Theo mình thấy, rẻ tiền đồng nghĩa với chất lượng kém, điều này chắc chắn đúng với Hàng Trung Quốc.
Nếu các bạn mua xe cho gia đình và cho bản thân, thì điều đầu tiên cần quan tâm là tính an toàn, điều này không hy vọng ở hàng TQ
Một ngày không xa sẽ lại có tin rằng chất gì đó trong nội thất xe hơi gây ung thư, chắc hẳn loại xe này từ TQ.
Và quan trọng hơn, bạn là người VN. 180 triệu hay 250 triệu đồng, đối với bạn không lớn. Nhưng đó là một gia tài đối với những ngư dân ở Miền Trung nước ta, với số tiền đó, họ dùng để đóng thuyền đánh cá, làm vốn cho những chuyến đi biển và với thành quả làm được họ đóng thuế cho nhà nước.
Bạn có đau không khi đồng bào của mình bị chính bọn TQ bắt người, phá hủy tàu đánh cá, phuơng tiện làm ăn, bắt đóng tiền phạt, số tiền phạt có khi lớn hơn 250 triệu rất nhiều. Bạn đã làm gì để góp sức cho những người này đêm ra biển như là một đại diện cho chủ quyền của Tổ Quốc. Hay bạn cũng muốn bỏ tiền mua một chiếc xe hay dùng những món đồ từ TQ. Bạn có thể lái xe TQ trong khi đồng bào của bạn gặp bất hạnh, chủ quyền bị xâm phạm.
Hãy cân nhắc khi mua xe vì sự an toàn củ gia đình, của bạn thân và những đồng tiền bỏ ra làm giàu cho chính kẻ gây sự khốn khó cho đất nước.
Một món đồ mà bạn dùng, một chiếc xe chẳng là gì so với những gì đất nước đang mất. Nhưng mỗi người dân chúng ta có thể làm tốt hơn cho Tổ quốc với việc sử dụng đồng tiền chính đáng của mình một cách khôn ngoan hơn.

Hạng B2
19/4/10
285
899
93
TP HCM
Mình cũng có view giống bạn!
An tòan cho mình & gia đình; không "dung túng" hàng kém CL; khg tiếp sức giúp...ông láng giềng ( chứ kg phải là cô LG) khỏe mạnh để mà rồi bị ...bẻ khóa!
(nếu trúng cữ trong "kỳ" nầy, mình sẽ ...gọi ban, nói nhỏ kẻo lộ![:O])

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/2/09
789
6
18
48

Mình tẩy chay tất cả hàng hóa xuất xứ từ TQ.

Hạng B2
24/1/09
438
6
18
Tẩy chay Tẩy chay Tẩy chay ................................ hàng  CHINA

Em sẽ về tháo hết linh kiện  CHINA  trong con Iphone và Nokia để  Tẩy chay

Nhưng hông biết ngày mai em dùng gì :(

Hạng B1
15/12/10
58
2
0
Vote cho bác chủ thớt một phiếu.
Đã từ lâu rời em rất hạn chế sài hàng TQ, chỉ khi nào mà ko còn món nào thay thế mới sài.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.521
113
đây
MitsuVN nói:
Vote cho bác chủ thớt một phiếu.
Đã từ lâu rời em rất hạn chế sài hàng TQ, chỉ khi nào mà ko còn món nào thay thế mới sài.
bác kể giùm em bác có đc mấy món thay thế hàng TQ... :D

tẩy chay xe TQ tại thời điểm này vì nó chưa thật sự hoàn thiện về Công nghệ, nhất là các tính năng an toàn, vì cái oto khi không an toàn nó thành vũ khí giết chết gia đình mình và người khác... chứ lôi chuyện đại sự vào làm gì... rõ ràng trước mắt dân VN còn nghèo rất cần cái xe (và nhiều vật dụng khác) rẻ

em chả yêu gì TQ, nhưng đã từng bước bị phụ thuộc từ cái thẻ nhớ tới cái laptop... cái này do các ông lớn nhà mình thôi, giặc từ bên trong...

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Mẽo còn phải xài hàng Tàu, nói chi Việt.
Hồi đó mà tẩy chay xe máy Tàu, chắc giờ đỡ kẹt dữ lắm1
Bây giờ không tẩy chay xe hơi khựa, mai mốt đường đâu mà đi?
Nó "khỏe" thứ nhì trên đời, không chơi với nó nó oánh cho bỏ mịa...he he

Tập Lái
9/12/10
38
0
6
do nhà mước toàn thấy lên giá làm khổ người dân,tiền thì mất gia so với các nước nên dân mới cực không phải bọn tàu,cái gì cung thuế làm dân ngóc dầu ko nổi,dẩn đến tiêu cực giàu càng giàu nghèo càng nghèo chán cho cái XH....