Hạng C
22/3/15
927
2.129
93
Sao ồn vậy bác, do cửa kêu hay do cách âm kém.
Xe em rẻ tiền nên ồn phải chấp nhận :D Xe các bác 1 tỏi rưỡi mà ồn thì đúng là đau đầu. Phải là em chắc em đập xe luôn :D

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/10/15
19
4
3
48
Các cụ cho em hỏi ngu tí. Con C280 của em cái bản lề 4 cửa khi mở, đóng nó cứ kêu cạch cạch thì làm thế nào, có cách nào khắc phục đc ko?
Cảm ơn các cụ chỉ giáo.

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Xe em chạy gần 5000 km hôm nay chính thức theo chân các bác kêu lọc cọc bên cửa tài. Công nhận khó chịu thật. Đem lên BH nghe nói làm mất 3 tiếng đồng hồ và mỗi năm mỗi làm. Công nhận xe Merc xịn thật, mua xe Merc là phải mỗi năm gặp nhau cuối năm 1 lần và mất 3h đồng hồ( Tính theo biểu giá mấy anh luật sư là gần 900 USD). Mấy bác mua C nên xem xét nhé. Tuy nhiên theo em xem thì tiếng kêu đến từ tấm kính cửa sổ chứ không phải nguyên cái cửa. Vậy có thể không phải do roan cửa mà do lỗi khi lắp cửa (Khi định vị các bản lề cửa) làm rung tấm kình Vì khi chạy nếu hạ kính xuống 1 chút (1mm) thì hết kêu lọc cọc. Xe lúc mới mua không kêu nên các bác theo dõi nhé. Xe em tầm 5000 km nó mới chịu kêu. Nghe giải thích roan cửa không phù hợp với khí hậu nhiệt đới , em hỏi dòng E, S có kêu không thì bảo là không. Như vậy phải có nguyên nhân khác. Xe bạn em chạy bên Nhật không nghe tiếng kêu này. Các dòng BMW và Audi cũng không kêu dù là xe nhập. Bó tay cách xử lý vấn đề của Mercedes luôn chỉ có thể so sánh Mercedes với "Merde" (các bác translate tiếng Pháp sẽ thấy tương đương)

• Like
Reactions: Huymap
Hạng B2
15/4/09
373
802
93
E ở nhà quê mới lên
Mình mua giăng cao su về dán 4 cửa + cốp sau đi 1 tháng rồi ko nghe kêu j hết . Cách âm tốt hơn hẳn ,âm bên ngoài ko lọt vào nhiều nữa. Tổng thiệt hại 1 chiệu gưỡi ( đc thêm cái cách âm )

vào hãng thì có chỗ bơm dung keo vào gioang cao su cho gioăng dày lên khít mép cửa
chỗ thì lấy chai hoá chất lau lau cho mềm gioăng ( hết kêu đc mấy bữa)
cho thì tháo cửa ra chỉnh bản lề ( có trường hợp chỉnh xong thêm bệnh thêm bực)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NambinhTTC
Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Mình mua giăng cao su về dán 4 cửa + cốp sau đi 1 tháng rồi ko nghe kêu j hết . Cách âm tốt hơn hẳn ,âm bên ngoài ko lọt vào nhiều nữa. Tổng thiệt hại 1 chiệu gưỡi ( đc thêm cái cách âm )

vào hãng thì có chỗ bơm dung keo vào gioang cao su cho gioăng dày lên khít mép cửa
chỗ thì lấy chai hoá chất lau lau cho mềm gioăng ( hết kêu đc mấy bữa)
cho thì tháo cửa ra chỉnh bản lề ( có trường hợp chỉnh xong thêm bệnh thêm bực)

Bác nói rất chính xác, em nghĩ nó sẽ không giải quyết triệt để vấn đề. Bác mua giăng cao su loại nào mua về tự dán hả bác. Chỉ giáo anh em với nhé. EM không còn tin tưởng trình độ mấy dịch vụ chính hang Merde này nữa đâu.