Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53
Em mở topic này để anh chị em đi Mec C 2008 post những tính năng ẩn/hay mình biết được hay sưu tầm được. Cùng nhau chia xẻ các bác nhé!

(... phần này đặt gạch để sau này tổng hợp cho dễ theo dõi)

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53
RE: C Class w204 - Những tính năng có thể bạn chưa biết

Em mở màn: nắp ca-bô có thể mở dựng đứng đến 90 độ chứ không chỉ cheo chéo 60 độ như những xe khác.

C Class w204 - Những tính năng có thể bạn chưa biết

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53

Khi đang nghe CD/MP3, nếu không thể nhìn thấy đầy đủ tên album/tên bài hát trên màn hình của Command thì ta có thể nhấn phím # trên bàn phím Command.

Bình thường:

Sau khí bấm phím #:

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.846
113
53

Minh hoạ bằng hình ảnh đi bác :D

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53

Trích đoạn: AC_Milan

Minh hoạ bằng hình ảnh đi bác :D
Đã bổ sung ảnh ;)

Hạng D
6/12/06
1.219
17.037
113
40

cái nắp cabo dựng lên 90 độ thì là tính năng gì vậy bác[8|]

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53

Trích đoạn: matheoken

cái nắp cabo dựng lên 90 độ thì là tính năng gì vậy bác[8|]
Hì thì đôi khi chỉ là những chi tiết nho nhỏ, lặt vặt thế thôi bác. Dựng đuwjc thẳng đứng sẽ có lúc tiền hơn là chỉ dựng được 60 độ thôi, đúng không :D

Hạng D
22/12/07
1.038
1
38
41
Em bổ sung thêm chức năng load phonebook từ điện thoại qua xe bằng bluetooth, khi load được Phonebook vào xe thì các bác có thể chon Contact trong Phonebook trên xe và thực hiện cuộc gọi mà không cần động đến điện thoại khi đang lái xe (tất nhiên là điện thoại phải được kết nối với xe khi thực hiện cuộc gọi)

Cách làm như sau:

1 - Kết nối phone với xe ( cái này em nghĩ là nhiều bác biết rồi nhưng em cũng nói lại để các bác chưa biết tham khảo)
. Bật Bluetooth trên điện thoại lên, nhớ để chế độ cho phép thiết bị khác tìm kiếm (discoverable, visible, ...)
. Trên xe, nhấn nút Tel trên bảng điều khiển để chuyển sang màn hình giao diện điện thoại.
. Dùng núm điều khiển (gần hộc để ly) chuyển đến mục Telephone - nhấn chọn Telephone và xoay đến mục Telephone list - nhấn chọn Telephone list - chọn Update từ menu Telephone list. Lúc này xe sẽ tìm các thiết bị Bluetooth trong bán kính 10m
. Sau khi tìm thấy điện thoại, xoay núm điều khiển đến tên điện thoại của mình và nhấn chọn để kết nối.
. Nhập Pass key và chọn OK
. Trên phone sẽ hiện yêu cầu kết nối của xe và yêu cầu nhập Pass key, các bác nhập Pass key giống như đã nhập trên xe và OK. Nếu kết nối thành công trên màn hình xe sẽ hiển thị tên điện thoại được kết nối.

2 - Load Phonebook vào xe (tùy loại điện thoại mà các bác có thể load tất cả contact 1 lần hoặc load từng cái một)
. Trên xe: Di chuyển đến menu Telephone - Nhấn chọn Telephone - Xoay núm đến mục Receive Business Cards và nhấn chọn. Xe sẽ ngắt kết nối với điện thoại và chuyển sang trạng thái chờ nhận contact.
. Vào Phonebook trên điện thoại. Đối với các máy Nokia S60, hầu như cho phép các bác load luôn 1 lần vào xe, tùy loại máy mà giao diện có thể khác nhau. Đánh dấu chọn tất cả các Contact - vào Option - chọn Send (hoặc Share, Gửi...) - Chọn kết nối Bluetooth - chọn MB Bluetooth (tên mặc định của xe) - OK. Các Contact sẽ được load vào xe.
. Nếu các bác không thể chọn nhiều contact hoặc chọn được mà không thể gửi luôn 1 lúc thì bắt buộc phải gửi từng cái thôi [&:]

3 - Thực hiện cuộc gọi:
. Trên xe, nhấn nút Tel trên bảng điều khiển để chuyển sang giao diện điện thoại, kết nối điện thoại với xe, dùng núm điều khiển di chuyển đến menu Name - nhấn chọn Name - xoay chọn Contact từ menu xổ ra và nhấn chọn 1 lần nữa để thực hiện cuộc gọi.
-----------------------------------------------------

Chỉ unlock cửa tài xế. Bình thường khi các bác lock - unlock cửa từ xa bằng chìa khóa thì tất cả 4 cánh đều mở hoặc khóa cùng lúc, nếu các bác muốn khi bấm unlock trên chìa khóa chỉ có cửa tài xế mở, còn các cửa khác vẫn khóa thì làm thế này:
Cầm chìa khóa hướng về phía tay nắm cửa tài xế ở khoảng cách gần, bấm cùng lúc 2 nút lock và unlock trên chìa khóa và giữ khoảng 10 giây đến khi thấy đèn báo trên chìa khóa chớp 2 cái là ok. Nếu muốn trở lại trạng thái ban đầu thì lại làm y vậy 1 lần nữa là xong.
Chúc các bác thành công ;)

Hạng B2
20/10/07
278
28
28
53

Menu bí mật, nơi bạn có thể xem các thông số của xe, reset báo service, cũng có thể tắt hoàn toàn ESP (cẩn thận cái này nhé các bác)

1.Đóng cửa

2. Bật khóa về vị trí 1

3. Ấn giữ phím nghe điện thoại trên tay lái, ngay sau đó ấn giữ nút OK trên tay lái.
4. Giữ 2 nút đó 5-10 giây.

Menu sau hiện ra:

EM KHÔNG CHỊU BẤT CỨ TRÁCH NHIỆM NÀO DO CÁC LỖI HAY CÁC TAI NẠN GÂY RA CHO XE, CHO NGƯỜI DO CÁC BÁC NGHỊCH VÀO CÁI MENU ẨN NÀY!

• Like
Reactions: b2driver