Hỏi/Đáp Kỹ Thuật C200 báo bình ắc quy, xin giúp đỡ

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nếu như thời tiết khắt nghiệt (đông) thì bình rất quang trọng, do đó chất lượng hoàn toàn khác, chứ thời tiết VN mà xài bình dành cho các xứ lạnh thì có lẽ ..ít nhất 5 năm trở đi mới hư. (theo em)

Thú thật là xe em chưa đụng đến cái gì đến giờ trừ ...thay nhớt, lọc ...

Còn bình thì sau nầy tương đối rẽ, chỉ là tiền công và thú thật là em mặc dầu dọc phá hơi nhiều, nhưng chưa bao giờ ..tháo bình xe (hiện tại) cho nên cần tìm hiểu thêm (có thể cần một module nào đó để giử bộ nhớ)
View attachment 2819015 do đó em chưa đụng đến các xe sau nầy nhiều ....
Xe bác có cái gì để hỏng đâu mà cứ đòi hỏng nhỉ.
Bác hình như nói ngược, ắc quy sống ở xứ lạnh được giải nhiệt tốt, mức nhiệt độ thấp hơn sẽ giữ cho các em nó xài tốt hơn chứ, khi nào xuống thấp quá, dưới 0 độ thì em nó mới có vấn đề, mà ắc quy thường để trong cốp xe hoặc gần khoang máy, việc xuống dưới 0 độ là phải khắc nghiệt lắm mới xảy ra, còn bên VN nóng ẩm, nếu không biết bảo dưỡng thì việc hết nước ắc quy xảy ra thường xuyên, hư nhanh cũng là vì việc này mà ra. Nhiều ông không châm nước mà châm axit cũng mau hư.

• Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
6/5/18
27
15
3
44
Coi chừng đời nầy có thể là có start&stop thì bình có thế giá cao hơn và thường có 2 loại bình, Quang trọng là chủ thớt là loại bình nào.
Đời này có thêm cái EQ Boost 13,5hp nữa bác. Kg biết có liên quan tới cái bình này kg, nếu có mà thay chắc gớt mồ hôi

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Mỹ gì cũng chả khác VN đâu, vừa hết BH nó tèo là bình thường.
Vấn đề tiền nào của đó, thượng vàng hạ cám!
Dẫn chứng ở Mỹ:
Thay bình, vào Walmart là Cheep nhất, bình của nó tên gì quên mất, nhưng độc quyền (Sure luôn hàng China) BH 2 năm, là đúng bong 2 năm nó tèo.
Hàng Autoparts, mắc hơn $30, Diehard, BH 3 năm, 3 năm là nó tèo.
Hàng chính hãng BH 5 năm, giá gấp 3-4 lần Walmart, 5 năm nó sẽ tèo.
Chữ TÈO đây ko phải nghĩa nó chết đứng, mà là có dấu hiệu... Đề khó hơn, lâu hơn.
Tiền ít mà đòi hít hàng thơm thì Thiên Đường cũng ko có nói gì Hạ Giới.
Nếu so thì US nó bèo hơn EU về nhiều thứ linh tinh như Parts/Tools/ Accessories lắm.
Tớ ở Mỹ chứ Tools là xài hàng Germany, hàng Mỹ cheeps và bèo.
ủa cheap chứ đâu phải cheep bạn

Hạng D
21/9/10
1.937
11.044
113
Bình Mer mình nhớ tuổi thọ phải ít nhất 7 năm. Xe mình 8 năm mới thay bình dù rất ít đi
Mà lúc thay bình mới do tưởng là hư bình vì để xe suốt mấy tháng mùa dịch ko đi. Ai dè cuối cùng do máy phát bị lỗi chứ ko phải bình