Tư Vấn C300 hay E200

Tập Lái
30/12/16
20
12
3
43
Hi hi, đố bác bỏ ra trăm triệu để làm được cái HUD cho E200 như C300 đấy.

HUD làm gì bác, cá nhân em thấy nó ko cần thiết.

Em đang chạy E200 đời 2015, đã bỏ ra 100tr để nâng cấp: nguyên dàn loa zin Harman Kardon, camera, đầu command mới nhất xài được Apple Carplay, Android Auto, xem video khi đang chạy xe.

Nội thất merc C thì đừng mang ra so với merc E làm gì, nhất là nội thất bản E 2017 nhìn mê ly và cao cấp hơn C nhiều.

Hạng B2
15/7/05
210
177
43

Em đang chạy E200 đời 2015, đã bỏ ra 100tr để nâng cấp: nguyên dàn loa zin Harman Kardon, camera, đầu command mới nhất xài được Apple Carplay, Android Auto, xem video khi đang chạy xe.

Nội thất merc C thì đừng mang ra so với merc E làm gì, nhất là nội thất bản E 2017 nhìn mê ly và cao cấp hơn C nhiều.
HUD trên Mer mới hay lắm bác, nó nằm dài lơ lửng giữa đường, khi xài bản đồ, nó chỉ hướng đi, ngã ba - ngã tư - lung tung thứ... rất đã.

Hạng C
12/4/13
832
11.155
93
C sắp ra facelift rồi,các bác mua nên suy nghĩ nha.. E thì còn lâu.C vẫn là C mà E vẫn là E. Nhưng công nghệ mới và tiên tiến luôn được đưa lên E đầu tiên và phát triển lên cho S và cắt giảm cho C.
Hình như bác có gì đó nhầm lẫn! Con C300 hiện nay nó có những thứ mà con E chưa chắc có! Nó là con S thu nhỏ đó bác! Nhưng chỉ có đều nó ồn và hơi chật! Em 1m73 ngồi vừa đủ, ồn và nhún khá cứng!

• Like
Reactions: han tinh
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Hình như bác có gì đó nhầm lẫn! Con C300 hiện nay nó có những thứ mà con E chưa chắc có! Nó là con S thu nhỏ đó bác! Nhưng chỉ có đều nó ồn và hơi chật! Em 1m73 ngồi vừa đủ, ồn và nhún khá cứng!
Có những thứ trên E S cũng chưa có... Không nhầm đâu bác

Hạng C
5/2/09
593
4.200
93
C sắp ra facelift rồi,các bác mua nên suy nghĩ nha.. E thì còn lâu.C vẫn là C mà E vẫn là E. Nhưng công nghệ mới và tiên tiến luôn được đưa lên E đầu tiên và phát triển lên cho S và cắt giảm cho C.

Có những thứ trên E S cũng chưa có... Không nhầm đâu bác
Hai cái post này có vẻ đá xoáy nhau hay sao ấy, chắc em dốt tiếng Việt.

Hạng B2
31/5/07
296
212
43

Hạng xe thì E nằm ở phân khúc cao hơn hẳn C nên rõ ràng sẽ rộng rãi và có nội thất cao cấp hơn tuy nhiên E200 lại là phiên bản thấp nhất còn C300 là phiên bản cao nhất (em tạm bỏ qua AMG C43, C63) cho nên cũng có những thứ khá hay mà E200 không so được:

- Cái lớn nhất là động cơ, C300 mạnh hơn E200 nhiều về công suất, mô men xoắn, lại được lắp vào cái xác xe nhẹ hơn nên đương nhiên E200 không so sánh về sức mạnh, khả năng tăng tốc dứt khoát với C300 được. Về khoản này em dự là cụ phải bỏ ra hàng trăm triệu nữa mới độ lại được quả tăng áp cho E200 mạnh lên tương đương như C300.
- Cái thứ hai là hệ thống treo, C300 sử dụng hệ thống treo khí nén thông minh Airmatic có khả năng điều chỉnh độ cứng, nâng hạ gầm tùy theo tốc độ và nhu cầu sử dụng. Cái này em dự là phải đến khi MBVN giới thiệu phiên bản E400 thì mới xem xét đưa vào. Môn này em nghĩ cụ gần như ko thể độ nổi ở VN.

Về một số option khác mang tính chất sành điệu như Camera 360, Đá cốp, Loa, dvd command... thì đúng là cụ có thể độ được cho E200 nhưng em ko nghĩ giá 100 tr sẽ đủ cho hàng xịn mà có lẽ chỉ đủ cho hàng OEM nên khó so sánh. Riêng môn HUD kiểu xịn như của hãng em chưa thấy ở đâu độ được cả (dự là phải thay cả táp lô, kính lái, code lại phần mềm...). Một món nữa của E200 mà em thấy kém là đèn pha không thông minh, việc độ lại thành intelligent led như C300 chắc cũng cực khó và tốn kém vì E200 em không thấy có có cụm camera để bắt tín hiệu đèn xe ngược chiều phía trên kính lái. Keyless Go có sẵn trên C300 cũng có những cái thuận tiện hơn E200 chỉ có keyless start.

Tóm lại, với giá công bố chênh nhau khoảng chưa đến 300 triệu ~15% mà E200 (2017) vừa là hạng xe cao hơn vừa là mẫu xe hoàn toàn mới được giới thiệu (đang còn hot) thì cho đến thời điểm hiện tại nếu phải lựa chọn em vẫn chọn C300 cho nhu cầu sử dụng có tới 95% thời gian là lái xe một mình như đã quyết định cách đây 2 năm :) Nếu mua E, em sẽ đợi bản facelift lắp ráp trong nước với cấu hình cao nhất !

Chỉnh sửa cuối: