Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Thợ nhiều khi họ làm như cái máy, không hề để ý hay cẩn thận với đồ lắp thêm. Chuyện làm vỡ cảm biến áp suất là có thể. Chắc chân là trước khi mang vá vỏ thì kiểm tra trước và giao cho thợ trước khi họ tháo bánh !!

• Like
Reactions: MocKhue
Hạng B1
19/12/16
75
37
28
43
sau khi nghiên cứu các công đoạn tháo vỏ bằng máy thì em thấy có 2 bước dễ làm vỡ cảm biến áp suất nhất là khi ép sụp mép vỏ và quay mâm khi đã nạy vỏ lên trên mỏ vịt, các bác đứng kiểm tra & yêu cầu thợ làm kỹ các bước này thì sẽ hạn chế được các sự cố vô tình hay cố ý đối với cảm biến

Cảm biến áp suất lốp có tự vỡ không các bác?
Cảm biến áp suất lốp có tự vỡ không các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/3/17
1.396
10.804
113
các pác cho hỏi có nên xài cảm biến áp suất lốp ngoài o? loại nào thì tốt và bền? cảm ơn các pác...

• Like
Reactions: Yesterdaynhq
Tập Lái
4/10/16
7
7
3
45
cảm biến gì tổ mẹ zậy trời, chắc đồ ko có thương hiệu nè, của xiaomi gọn hơ hà! sẵn bể thay mẹ nó nguyên bộ của xiaomi đi cho xịn xò, ngon bổ rẻ ....kết nối đc với đt luôn sướng lắm !

View attachment 1985670View attachment 1985671
Bác cho em thảm khảo chút, pin và sạc năng lượng mặt trời có đc lâu không ạ, bao lâu thì phải cắm sạc, đồng bộ áp xuất với lốp có nhanh không bác, cảm ơn bác

Hạng B1
19/12/16
75
37
28
43
Bác cho em thảm khảo chút, pin và sạc năng lượng mặt trời có đc lâu không ạ, bao lâu thì phải cắm sạc, đồng bộ áp xuất với lốp có nhanh không bác, cảm ơn bác
Mua về cắm sạc full, năng lượng mặt trời thì sạc bổ sung, chạy vài tháng vẫn chưa cần sạc lại đâu bác. Đồng bộ thì chỉ cần bánh xe quay là màn hình cập nhật thông số áp suất của lốp xe (chủ yếu do chế độ tiết kiệm pin của mỗi bộ cảm biến !

• Like
Reactions: hbcovn