Tập Lái
21/6/13
25
5
3
38
Binh Dinh
Tết này em định làm một chuyến về Bình Định ăn tết. Đi bằng Sedan từ Sài Gòn Lên Đà Lạt chơi 1 Ngày rồi xuống Nha Trang chơi tiếp 1 ngày nữa. Xong chạy thẳng về Bình Định. Không biết Bác nào đã đi cung đường này rồi tư vấn cho em đi sao cho hợp lý và chơi những đâu trên cung đường này với ạ. Cảm ơn các bác.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
SG - Đà Lạt: chạy đúng tốc độ địa phận Đồng Nai. Thường bắn đểu ở Phú Túc và Tân Phú.
ĐL - Nha Trang: đèo Hòn Giao bị sạt lở nhiều đoạn hồi tháng 10 mưa bão vừa rồi không biết làm lại tốt chưa. Đổ đèo cẩn thận (<60km/h), ko rà thắng, lưu ý các đoạn dốc dài dễ lên >80 ko hay.
NT - Quy Nhơn: nghe nói đường khá xấu, ổ gà nhiều (đoạn Phú Yên). Bác đọc thêm các bài trong forum có nói.
Chúc bác có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

Tập Lái
9/8/13
5
3
3
Năm ngoái mình cũng làm 1 chuyến đi Bình Định, bỏ qua phần Đà Lạt thì mình chia sẽ lịch trình như sau:
Ngày 1: 7h xuất phát đến Phan Thiết ăn trưa ở mấy quán ăn ở gần cảng cá, vì đi mùng 2 tết nên ít quán mở cửa. Ăn xong làm ly cf tới 13h thì tiếp tục chạy tới Nha Trang vào lúc 17h nhận khách sạn nghỉ ngơi.
Ngày 2 mình ở Nha Trang chơi 1 ngày.
Ngày 3: 8h xuất phát qua Tuy Hòa thì ghé vào đầm Ô Loan ăn trưa, ở đây có món sò huyết khổng lồ là đặc sản, giá cả ngày tết ko khác gì ngày thường nhưng phục vụ chậm vì quá đông khách, khu vực này quán nào cũng như nhau không sợ chặt chém. Ăn xong tầm khoảng 14h thì tiếp tục chạy tới Quy Nhơn, đến nơi khoảng 17h nhận phòng ks tắm rửa thì đi lòng vòng trong thành phố, ăn uống thì rủng rỉnh tiền thì cứ phi ra mấy nhà hàng gần khu vực mộ Hàn Mặc Tử trong đây có bảng giá ko lo chặt chém chỉ có điều ngày tết ít hải sản hơn thôi.
Ngày 4: mình ra eo gió và kỳ co chơi cả ngày.
Ngày 5: 8h đi về qua hầm đèo cả có quán cơm ven đường ăn cũng tạm lúc đó khoảng 13h, sau đó về tới Ninh chữ là 18h, nghỉ lại đây 1 đêm và thưởng thức đặc sản thịt cừu nướng.
Ngày 6: đi về Phan thiết ăn cơm trưa rồi đạp về nhà thôi.
Chú ý: mình đi cả gia đình 6 người lớn 2 trẻ em trên 2 ô tô nên mình canh khoảng cách đi cho hợp lý để nghỉ ngơi, đừng quá sức chạy thì mệt lắm. Ở lại Nha Trang thì nên đặt phòng trước 1 tháng vì thời gian đó các KS ở Nha Trang đa số đã kín phòng, nên đặt ks ở trong tp vì ks gần bãi biển ít có bãi giữ xe ô tô qua đêm phải gửi bên khu du lịch mà xe sang là nó ko nhận giữ, chỉ có các khu resort mới có bãi giữ xe riêng, đi ăn ở Nha Trang thì nên né mấy cái quán gần biển ra mà chạy dọc theo bãi biển hướng bắc qua cây cầu sẽ thấy các quán dọc bờ sông lịch sự sạch sẽ giá cả ok. Ở Quy Nhơn thì ở FLC 5 sao giá cả phải chăng không đắt như Vũng Tàu hay Nha Trang thuê 1 căn penthouse giá khoảng 8t 1 đêm.

Tập Lái
21/6/13
25
5
3
38
Binh Dinh
SG - Đà Lạt: chạy đúng tốc độ địa phận Đồng Nai. Thường bắn đểu ở Phú Túc và Tân Phú.
ĐL - Nha Trang: đèo Hòn Giao bị sạt lở nhiều đoạn hồi tháng 10 mưa bão vừa rồi không biết làm lại tốt chưa. Đổ đèo cẩn thận (<60km/h), ko rà thắng, lưu ý các đoạn dốc dài dễ lên >80 ko hay.
NT - Quy Nhơn: nghe nói đường khá xấu, ổ gà nhiều (đoạn Phú Yên). Bác đọc thêm các bài trong forum có nói.
Chúc bác có chuyến đi an toàn và vui vẻ.
cảm ơn bác nhiều

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
bác chỉ cần chú ý đoạn ĐL-NT xem đèo Omega có bị sạt lở không, tuần rồi sạt lở không đi được nhé.

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
- Bác chủ đi tới nơi về tới chốn chưa cho e xin ít hình để mục sở thị ah ^^ đọc qua thì có vẻ ngồi xe hơi nhiều và có thể sẽ mất 1 tuần là ít.
- Lúc trước e chạy xe máy 2 người thì cũng hết một tuần cả đi và vể cho cung SG-Huế.

Tập Lái
21/6/13
25
5
3
38
Binh Dinh
- Bác chủ đi tới nơi về tới chốn chưa cho e xin ít hình để mục sở thị ah ^^ đọc qua thì có vẻ ngồi xe hơi nhiều và có thể sẽ mất 1 tuần là ít.
- Lúc trước e chạy xe máy 2 người thì cũng hết một tuần cả đi và vể cho cung SG-Huế.
Mình đi tới Bình Định thôi. dự định tầm 3 đến 4 ngày cả ăn chơi. tết Âm mình mới xuất phát cụ ạ