Hạng B2
25/8/04
333
303
63
RE: Cá nhân được nhập ô tô cũ

Trích đoạn: hamzui
nếu số sườn số máy xe bác ko được rõ ràng, bác phải có thêm 1 giấy chứng nhận của hãng sản xuất xác nhận lại số máy số sườn có kèm chứng thực của lãnh sự quán VN tại nước XK ( phiền quá phải ko bác:))

Nghe như mò kim đáy biển vậy bác? Xe đã về đến cảng Việt Nam rồi mới nhờ hãng xác nhận rồi lại thêm lãnh sự bên ấy chứng thực cái dòng số con con đọc tại chỗ còn chưa ra nữa là thì quả là siêu chơi khó cho hãng và các bác lãnh sự.
Em nhớ ngày xửa ngày xưa nhập xe tải cũ nếu số khung số máy mờ thì đọc VIN trên lắc để xác định model và năm sản xuất, còn số khung/máy thì tạm căn cứ theo P/L hay B/L, có khi phải xin Viện khoa học Hình sự để xác định nếu các bác HQ làm khó. Sau khi thông quan được thì làm cái đơn xin CA cấp lại số khung số máy để đăng ký thôi. ( Nếu số VIN cũng không có nốt thì chịu, phải nhờ bác nào cao tay giải đáp ô chữ [8|]). Ấy là chuyện ngày xưa, còn bây giờ thì báo Thanh Niên sáng nay nói các bác CAGT TPHCM khi đăng ký cho xe tải SX tại Viện Nam chỉ xem sổ kiểm tra xuất xưởng chứ ứ thèm nhìn số VIN luôn, đến thế thì no tế bồ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/06
1.298
8.609
113
46
Sài Gòn

Đúng vậy đó bác Cottbus, chuyện ngày nay rất phức tạp bác ạ, xưởng sx xe đóng số sườn bị mờ chẳng hạn ( vd *** lấy kính lúp ra soi vẫn ko phân niệt được chữ I hay L thì vất vả như vậy đó). Tuy nhiên khi người mua iu cầu bổ sung chứng từ thì người bán ( ở nước xk) phải lo thôi.Thông thường, thanh toán mua bán xe theo phương thức D/P, ông bán mà ko chịu làm thì ông mua đ** thèm lấy xe :D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: quanroll

hay là nhờ người thân mua(đảm bảo chất lượng), nhưng thuê "đại gia" làm thủ tục nhập về(thủ tục nhanh gọn hợp lý) [8|]
Ý bác nói rất đúng.nhưng không nhất thiết phải đại gia đâu.Bác tìm những dịch vụ giúp đỡ các vấn đề nhập xe qua sử dụng tại nước bác mua xe vẫn có thể được,họ sẽ tư vấn và lo các thụ tục cùng vận tải cho bác.

Hạng B1
2/3/06
78
0
0

Ý bác nói rất đúng.nhưng không nhất thiết phải đại gia đâu.Bác tìm những dịch vụ giúp đỡ các vấn đề nhập xe qua sử dụng tại nước bác mua xe vẫn có thể được,họ sẽ tư vấn và lo các thụ tục cùng vận tải cho bác.
.......ý bác MINA co bao gồm cả đối tác "mang yếu tố nước ngoài" không ạ . tỉ như xe mua của chính hãng và họ làm thủ tục xuất cho mình ấy ạ ? bác có thể chỉ giao thêm .

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: xedapoi
ý bác MINA co bao gồm cả đối tác "mang yếu tố nước ngoài" không ạ . tỉ như xe mua của chính hãng và họ làm thủ tục xuất cho mình ấy ạ ? bác có thể chỉ giao thêm .
Em không thể nói cụ thể hơn được.Mong các bác thông củm!:D
Bác nào có nhu cầu thì PM cho em.:D

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Bác này, sợ lộ nghề rồi. Bác xem tính giá hữu nghị cho em bác nhé, em đang muốn nhập bác ạ. Còn xe nào thì em đang tìm cái nào khỏang 2-3k, mình khai mua 200-300 chắc đc bác Mí Nà nhỉ.

Hạng D
22/2/06
1.298
8.609
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: Ricky_do

Bác này, sợ lộ nghề rồi. Bác xem tính giá hữu nghị cho em bác nhé, em đang muốn nhập bác ạ. Còn xe nào thì em đang tìm cái nào khỏang 2-3k, mình khai mua 200-300 chắc đc bác Mí Nà nhỉ.

Bác khai 200-300 để làm gì? Giá sàn áp thấp nhất đã 1,000$ rùi