Tập Lái
26/8/12
3
0
1
hà nội
Xe em gần đây cũng bị có tiếng kêu è è bên phụ , đã loại bỏ hết đồ khả nghi trên xe , xe em ko lắp thêm bất kỳ cái gì ( kể cả trải sàn ) , hôm kêu to , kêu nhỏ . Đã loại trừ cả quạt điều hoà và nghi có vật gì rơi vào trong khe taplo , vì khi chạy chỗ xóc hay đường xấu nó lại im re .

Hạng B2
31/12/15
126
52
28
29
Ho Chi Minh
Bác kiểm tra lại các ốp nhựa trong xe nhé, Ford khung gầm khỏi chê nhưng mấy cái ốp nhựa lam chưa mượt mà và chắc chắn. Xe em cung bị ốp nhựa cánh cửa đóng cửa lại tiếng kêu khác so với các cửa còn lại, lại bóp bóp ẻm nghe ọp ẹp.

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Em mua xe hồi tháng 2 đến nay xe e chạy 16.000km mọi thứ e đều hài lòng vì xe khá ổn về mọi mặt e chưa thấy lỗi gì phát sinh ngoài hệ thống truyền động e cảm giác k trơn tru lắm cảm giác có chút gợn vì trc đây e chạy Santafe! Dạo này Cabin e xuất hiện tiếng rè, khi để máy rảnh thì mọi thứ êm ái tuyệt vời tua 900, qa số 2-3 thì e nghe tiếng rè rè bên táp lô phía phụ ( e chúa ghét tiếng rung rè nhất, cảm giác như bị tra tấn mỗi lần phải để ý tới xem.nó xuất phát từ đâu) e đã bỏ hết chai nước, bỏ hết đồ trong cốp ra nhưng tiếng rè có vẻ là phía bên trong táp lô! sang 70-80km/h thì êm ái tiếng kêu xuất hiện từ 50-60km khi e đạp ga hơi gắt hoặc số sang nhanh đã sang số 3-4 mà tốc độ 60km/h kiểu như bị thiếu ga! các bác có ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp e nha! e newbie cũng là chiếc xe mới đầu tiên của e nên e cảm giác hơi khó chịu vì xe mới!
Tiếng rè lớn không Bác?
Có gây đau tai không?