Tập Lái
30/1/17
29
21
3
31
Em mua xe hồi tháng 2 đến nay xe e chạy 16.000km mọi thứ e đều hài lòng vì xe khá ổn về mọi mặt e chưa thấy lỗi gì phát sinh ngoài hệ thống truyền động e cảm giác k trơn tru lắm cảm giác có chút gợn vì trc đây e chạy Santafe! Dạo này Cabin e xuất hiện tiếng rè, khi để máy rảnh thì mọi thứ êm ái tuyệt vời tua 900, qa số 2-3 thì e nghe tiếng rè rè bên táp lô phía phụ ( e chúa ghét tiếng rung rè nhất, cảm giác như bị tra tấn mỗi lần phải để ý tới xem.nó xuất phát từ đâu) e đã bỏ hết chai nước, bỏ hết đồ trong cốp ra nhưng tiếng rè có vẻ là phía bên trong táp lô! sang 70-80km/h thì êm ái tiếng kêu xuất hiện từ 50-60km khi e đạp ga hơi gắt hoặc số sang nhanh đã sang số 3-4 mà tốc độ 60km/h kiểu như bị thiếu ga! các bác có ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp e nha! e newbie cũng là chiếc xe mới đầu tiên của e nên e cảm giác hơi khó chịu vì xe mới!

• Like
Reactions: xlive and Rush
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Có bị òa ga ko bác. Tự nhiên rú lên khi đang tốc độ 60 to 80. Giống kiểu sang số ko dc ấy. Xe AT.
Máy dầu khoảng dãn tua máy ngắn, chân ga cũng cần dìu ga chút cho lên trớn, nếu đạp thốc ga thì nó hạ số máy nó gầm hơn là máy xăng, máy xăng nó dãn tua máy hơn.
Chạy máy xăng em cảm nhận tiếng pô, máy dầu cảm nhận tiếng máy

Tập Lái
30/1/17
29
21
3
31
Do e có gắn camera de nên dây diện của cái cam nó đi trong cái trụ này phần e khoanh đỏ tiếng rè xuất phát từ đó! e có ấn thử 2 bên thì bên tài chắc chắc còn bên phụ thì khá ộp ẹt! sáng lấy ra chạy thì k có nghe tiếng rè còn chạy cả ngày đến trưa và chiều về cứ ga nhỏ hay vừa gì thì nó cũng rè 1 cách đều đặn! e định mag xe vào hãng cho ngta ktra mà bận quá k có tgian? cho e ngu kiến hỏi các bác xíu thằng Ranger này nó có hay bệnh vặt k các bác? e thấy phần lớn nhựa trong cabin của e khá ọp ẹt vs lỏng lẻo!

Attachments

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Do e có gắn camera de nên dây diện của cái cam nó đi trong cái trụ này phần e khoanh đỏ tiếng rè xuất phát từ đó! e có ấn thử 2 bên thì bên tài chắc chắc còn bên phụ thì khá ộp ẹt! sáng lấy ra chạy thì k có nghe tiếng rè còn chạy cả ngày đến trưa và chiều về cứ ga nhỏ hay vừa gì thì nó cũng rè 1 cách đều đặn! e định mag xe vào hãng cho ngta ktra mà bận quá k có tgian? cho e ngu kiến hỏi các bác xíu thằng Ranger này nó có hay bệnh vặt k các bác? e thấy phần lớn nhựa trong cabin của e khá ọp ẹt vs lỏng lẻo!
Rồi. Em bị i xì bác luôn. Em gắn cam cập lề bên phụ. Chạy lúc kêu rè rè lúc ko. Điên hết cả người mà ko biết làm sao. Cứ rè rè khó chịu vô cùng mà lúc bị lúc ko mới đau chứ. Bác ngâm cứu thử xem. Nếu khắc phục được ới em với. Chứ em potay roài vì em mang đi kiểm tra lúc đi lại im ru mới đau chứ. Hic.

• Like
Reactions: Quocdp
Tập Lái
30/1/17
29
21
3
31
Rồi. Em bị i xì bác luôn. Em gắn cam cập lề bên phụ. Chạy lúc kêu rè rè lúc ko. Điên hết cả người mà ko biết làm sao. Cứ rè rè khó chịu vô cùng mà lúc bị lúc ko mới đau chứ. Bác ngâm cứu thử xem. Nếu khắc phục được ới em với. Chứ em potay roài vì em mang đi kiểm tra lúc đi lại im ru mới đau chứ. Hic.
Rồi thế là có bác ih chang em! Lúc nó kêu lúc k kêu bác à độc vậy nên hãng k biết đường mà nói thiệt! ngày nào e để xe đâu ngang dốc là lát lấy xe đi nó sẽ bị rè! còn nếu e để xe trên chỗ bằng phẳng thì chạy chả sao cả! tiếng kêu nhỏ nhiều khi chả nghe đc! e bực quá định tháo con Cam ra mà nghĩ lại pickup nó thùng hơi khó de nếu k có Cam thì cũng mệt mỏi!

• Like
Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Rồi thế là có bác ih chang em! Lúc nó kêu lúc k kêu bác à độc vậy nên hãng k biết đường mà nói thiệt! ngày nào e để xe đâu ngang dốc là lát lấy xe đi nó sẽ bị rè! còn nếu e để xe trên chỗ bằng phẳng thì chạy chả sao cả! tiếng kêu nhỏ nhiều khi chả nghe đc! e bực quá định tháo con Cam ra mà nghĩ lại pickup nó thùng hơi khó de nếu k có Cam thì cũng mệt mỏi!
Điên lắm bác ạ. Xe mọi cái im ru. Tự dưng tè tè bực ko tả. Mà khốn nỗi lúc mang đi kiểm tra lại im re mới đau. Bữa em bảo dưỡng nhờ ông anh xem dùm. Leo lên chạy text thì im như mẹc xê đì mới đau. Hic. Giờ em đang sống chung với bệnh rè rè đó đây. Bác khắc phục hoặc phát hiện được ới em nhá. Bữa em gắn cam cập lề bên auto365. Hic

• Like
Tập Lái
2/9/16
27
12
3
42
Xe mình Ford Wildtrak 2016, chưa độ chế gì cũng bị rè bên taplo phụ (lấy sách đè lên thì hết) - ngặt cái chỉ bị khi chạy đường dài, bình thường chả nghe. Lúc bị lúc không không biết nguyên nhân ở đâu luôn.

• Like
Tập Lái
30/1/17
29
21
3
31
Xe mình Ford Wildtrak 2016, chưa độ chế gì cũng bị rè bên taplo phụ (lấy sách đè lên thì hết) - ngặt cái chỉ bị khi chạy đường dài, bình thường chả nghe. Lúc bị lúc không không biết nguyên nhân ở đâu luôn.
E coi complaint bên nc ngoài UK vs Aus thì đọc loáng thoáng cũng bị trường hợp như vậy! Chắc do lỗi quá chứ e lâu lâu nó mới bị! Cũng k biết ở đâu mà lần luôn