Các anh cho em hỏi trong tình huống va chạm này ai đúng ai sai ạ?

Ngã 4 Thi sách - Nguyễn Siêu. Xe em màu bạc. Trong tình huống này ai đúng ai sai ạ? 2 bên thương lượng. Nhưg giờ bảo hiểm bên em từ chối lm bảo hiểm vì xe khá nặng. E hoang mang quá ạ. Đây là lần đầu e bị nặng vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Đường k đèn thì xe rẽ nhường xe đi thẳng. Còn không thì xe nào đã vào trong giao lộ trước thì đi trước. Trong hình em thấy cả 2 xe đều đi thẳng? Nếu vậy dựa vào vị trí thì xe bác đã qua gần hết giao lộ và nằm bên phải của xe taxi nữa.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
Nếu không có bảng thì chắc chắn phải nhường phải ... trừ bắc mỹ, anh nào đến trước đi trưóc, anh nào đến sau đi sau. Còn trường hợp nầy ở VN, xe trắng phải nhường .... và đụng thì nó lỗi. Thân!

Đường k đèn thì xe rẽ nhường xe đi thẳng. Còn không thì xe nào đã vào trong giao lộ trước thì đi trước. Trong hình em thấy cả 2 xe đều đi thẳng? Nếu vậy dựa vào vị trí thì xe bác đã qua gần hết giao lộ và nằm bên phải của xe taxi nữa.

Bảo hiểm bảo nặg quá. Ko chịu hỗ trợ hay đền bù. Đòi giấy tờ của côg an này nọ. Nhưg lúc đó 2 xe rời hiên trườg r.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
-Em tưởng 2 bên tự thương lượng thì không cần báo cho bên BH nữa, bên nào sai thì chịu nhiều hơn,..nói chung là thương lượng...
-Nhìn hình thì đáng ra thằng Taxi phải nhường đường, đằng nay hôn luôn.
-Lúc đầu chi cho bọn bảo hiểm và bọn giám định xe 1 chút thì sẽ xong, (giờ thì hơi muộn)

Tập Lái
26/2/12
35
48
13
Nhất chớm, nhì ưu, tam đường, tứ hướng

Đây là thứ tự xe qua nơi giao nhau, theo đó:
Nhất chớm: xe chớm qua vạch, tức đã vào nơi giao nhau trước thì được đi trước, nếu cùng "chớm" thì xét đến "nhì ưu".
Nhì ưu: xe ưu tiên được đi trước. Xe ưu tiên theo luật định là các xe đi theo thứ tự sau: Chữa cháy - Quân đội - Công an - Cứu thương - Hộ đê... Sau xe ưu tiên xét đến "tam đường".
Tam đường: xe ở đường chính, đường ưu tiên thì được đi trước. Cuối cùng đến "tứ hướng"
Tứ hướng: thứ tự ưu tiên theo hướng đi, xe rẽ phải ưu tiên đi trước, sau đó tới đi thẳng, rẽ trái.

Tình huống va chạm này 3 tiêu chí đầu giống nhau rồi. Xét cái thứ 4 thì taxi lỗi rồi bác ạ.