Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Mấy anh Tây đúng là nhiều chiện, cái gì mình nghĩ tới là ảnh đã nói từ lâu!!
Chán ghê!! Ảnh không cho mình nói trước cái gì hết!!

View attachment 1621306
View attachment 1621315
Bác nhiều tài liệu hay. Ở ta thì đơn giản hóa cho nhanh. Bảo trì hay chăm sóc, bảo duỡng là một bao gồm:

• Kiểm tra thường xuyên (tuần lần), bơm đúng áp suất qui định.
  • Cân lốp, đảo lốp để ăn mòn đều (mỗi 10k km).
  • Bôi mấy thứ nước gì đấy để nó bóng và nghe nó làm lốp bền hơn (em chả bao giờ làm, lúc rửa xe chúng nó bôi bôi em chả quan tâm. Đi hơn 2 năm em thay lốp vừa đúng 60k km cho an toàn).

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Em cùng cảm nhận bơm đúng thông số nó mềm thật. Đi sụp ổ gà hay lên mấy cái gờ cảm giác xót vỏ và mâm luôn. Nhưng bơm căng xíu thì đi xa lại ko yên tâm và tưng tưng. Chẳng lẽ bơm hơi căng, mỗi lần đi xa thì xả bớt thì phiền quá.

Hạng B2
29/6/11
370
265
63
41
Bữa trước dính 1 lần xẹp lốp phải ghé tạm tiệm bơm xe máy ven duong kiếm ko thấy cái đo áp suất. Còn 3km về đến nha nên cũng vọt luôn. Mai lấy đồ ra đo 4 ký 2 vãi linh hồn thiệt.
Thường chỉ bơm 2.5 ký do đường VN xấu hơn tiêu chuẩn

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Sợ nhất mấy thằng khôn hơn nsx. Áp suất ghi trên thành lốp là tối đa. Chúng ta chỉ nên bơm thấp hơn 1 chút. Khi xe chạy giãn nở nhiệt sẽ đảm bảo an toàn. Bơm cho cố rồi nổ lốp. Nhà em có mấy xe chạy dv cả 7 cả 16 toàn bơm theo đúng khuyến cáo. 11 năm vs nghề này mà chưa bg nổ lốp.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Sợ nhất mấy thằng khôn hơn nsx. Áp suất ghi trên thành lốp là tối đa. Chúng ta chỉ nên bơm thấp hơn 1 chút. Khi xe chạy giãn nở nhiệt sẽ đảm bảo an toàn. Bơm cho cố rồi nổ lốp. Nhà em có mấy xe chạy dv cả 7 cả 16 toàn bơm theo đúng khuyến cáo. 11 năm vs nghề này mà chưa bg nổ lốp.
Bác bơm cũng có đúng đâu mà đi chê người khác. Tốt nhất là bơm theo áp suất ghi trên khung cửa.

• Like
Reactions: binhminh06
Hạng D
7/3/07
2.225
55.207
113
:D
Thấp hơn 1 chút là bao nhiêu. Bao giờ mức khuyến cáo của nhà SX cũng thấp hơn mức tối đa nhiều đó bác