Hạng B2
11/8/10
398
21
18
Nhà e xài cáp mấy năm nay, hình ảnh dở ẹt, đã bị thiên lôi oánh tiêu cả 2 cái TV (may là đồ cổ) nay muốn nâng cấp cho hình ảnh rõ tý (nhà bị cận thị gần hết). Hỏi ông Thích thì ổng chẳng biết dùng loại nào cả (vậy hỏi cũng như không), vậy xin các bác nào đã dùng qua hướng dẫn e với:
-Nhà ở Dĩ An, Bình Dương: Nên dùng của BTV hay VTC? và quan trọng là mua ở đâu nè?
Cám ơn các bác và các mợ nhiều.

Hạng D
29/9/10
1.183
4
38
VTC HD đi Mợ
Danh sách đại lý ở BD

Đại lý Địa chỉ Điện thoại Bản đồ
Cửa hàng Viễn Cường Số 8/16 Lý Thường Kiệt - Huyện Dĩ An - Bình Dương 0902345567 06503732282 Chi tiết

Last edited by a moderator:
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Bác Thich cũng như em thôi, ngoài cái TV 2" 2 nút chỉnh kia thì chả biết gì :D.

Up cho Mợ có thêm nhiều lưa chọn. Cái nào ngon mợ giới thiệu em xài với.

Hạng B2
22/5/12
452
139
43
Mợ Thich nói:
Nhà e xài cáp mấy năm nay,<span style=""color: #ff0000;""> hình ảnh dở ẹt,</span> đã bị thiên lôi oánh tiêu cả 2 cái TV<span style=""color: #ff0000;""> (may là đồ cổ)</span> nay muốn nâng cấp cho hình ảnh rõ tý (nhà bị cận thị gần hết). Hỏi ông Thích thì ổng chẳng biết dùng loại nào cả (vậy hỏi cũng như không), vậy xin các bác nào đã dùng qua hướng dẫn e với:
-Nhà ở Dĩ An, Bình Dương: Nên dùng của BTV hay VTC? và quan trọng là mua ở đâu nè?
Cám ơn các bác và các mợ nhiều.
Cái này rỏ ràng ko phải là do cáp mà do đồ cổ nhé.
Ý kiến của riêng em :
- MyTV : Cùi bắp, nhà nhạc gia em đang dùng cái này do ko kéo cáp được, khu vực đó là rốn sét nên cũng ko lắp chảo dc. Vụ MyTV này mợ Cọp cũng ... dẹp rồi.
- Các kênh vệ tinh thu qua chảo : Nếu khu vực nhà mợ nằm trong khu vực dễ có sét (nhà mợ đã ra đi 2 cái TV) thì cũng ko nên, chảo nó thu sét còn lẹ hơn antene, tiêu Set Top Box như cơm bữa.
Nhược của MyTV & chảo vệ tinh : chỉ lắp dc 1 Set Top Box, do đó mợ chỉ coi dc 1 kênh, nhà nhiều TV thì thằng kia coi = gì ? Lắp nhiều set top box à ?
Em vẫn thích Cáp, lôi nó vô nhà rồi thì phòng nào có TV cũng coi dc hết, độc lập, ko ảnh hưởng gì nhau. Mợ muốn coi HD ư ? Cáp cũng có HD, mợ chỉ đổi thuê bao + thuê set top box là quất thôi, phòng nào có TV HD thì gắn set top box cho phòng đó, phòng nào tv HD ready trở xuống thì thôi, cứ để cáp analog coi cũng tốt chán.

Hạng B2
13/6/10
159
2
18
@Na.T: sorry vì em không biết trong ấy tình hình đường truyền tệ đến thế. Ngoài em xài MyTV sướng chẳng khác gì nhà mình KD băng đĩa vậy. Dẫu sao nghe bác phán "cùi bắp" cũng thấy buồn, mình chỉ cố muốn tốt thui mà ...

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Tham khảo ý kiến bác Nat.
SCTV có bán đầu thu HD gì đó, mình mua về gắn vô cái TV Full HD nào mà mình muốn coi HD, nối dây như là cái "đầu máy" phải không bác, mà hình như là phải xài cáp HDMI ?

Khu nhà em cũng hút sét ghê lắm.

Hạng B2
22/5/12
452
139
43
@PhD : Cáp nào cũng có kênh HD riêng trên trục của nó. Mình chỉ mua thêm đầu thu + chuyển thuê bao sang HD. Hiện nay đầu thu chỉ có cổng HDMI là chuẩn HD nên bác cần dùng cáp HDMI, cáp HDMI nó có cả tín hiệu hình & tiếng nên bác ko phải nối thêm dây tiếng như DVD. Nhưng bác muốn nghe ra Amply Analog thì đầu thu vẫn có cổng phát tiếng song song cho bác chuyển ra Amply bằng jack bông sen.
@HoangYa : Em nói cùi bắP là nói cả chương trình lẫn chất lượng đầu thu của nó. Chưa kể đường line điện thoại chập chờn là tín hiệu đi theo. Kể từ ngày lắp đến nay họ thay cho em 3 cái đầu thu rồi, cái cuối cùng em up firmware mới nhất luôn nhưng vẫn hay lỗi. Buồn buồn nó báo lỗi "ko kết nối..." gì gì đó, trong khi net vẫn đang chạy ầm ầm. Feedback với VNPT thì dc khuyên nâng gói internet lên 12MB. Choáng
Bác có phải là An Nguyên Co., Ltd. ? Nếu đúng thì bác vẫn còn nợ em 1 chầu đấy nhé ....

Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
Chắc ý Mợ Thích muốn xài đầu thu KTS vệ tinh có thuê bao...hiện nay em chỉ thấy có K+ và VTC ...
Em ở Q9, đang xài 1 cái đầu thu KTS mặt đất VCT + ăng ten thường giá khoảng vài trăm k, bắt được khoảng gần 20 kênh free và 1 cái đầu thu TQ + chảo giá khoảng 1tr, bắt khoảng 30 kênh free của HCTV ... có điều không có Cartoon Network hay HBO ... do mấy cái đó phải trả xèng mỗi tháng ... bác nào ở khu vực chưa có cáp có thể tham khảo ...
Em thấy cáp thì có thể share ra nhiều TV trong nhà được cón ăng ten chảo thì hình như chỉ coi được có 1 TV ???