Hạng B2
3/10/07
230
9
0
RE: Các Bác chỉ giúp Yamaha Sygnus Z

1)Đôn phuộc và chêm thêm vòng đệm vào phần lò xo sẽ hết bệnh ngay

2)muốn hết cót két phanh thì không còn cách nào khả dĩ hơn là dùng phanh đĩa thường xuyên,nếu chăm chỉ thì 500km sẽ hết,còn không thì chạy hoài vẫn cót két :D

3)các vấn đề ở phần máy,đầu bò thì bất cứ tiệm sửa xe tay ga nào cũng làm được,nếu sợ thì chui vào mấy chỗ chuyên làm SHi.Cái lốc máy so với xe số cũng đâu có khác gì nhiều

Tập Lái
13/2/08
2
0
0
Mua SCR110 ở đâu tại tp.HCM?

Các bác chỉ giùm chỗ nào mua xe SCR110 này giá và dịch vụ tốt với. Tôi ở tp.HCM. KO biết giá bây giờ là bao nhiêu nữa các bác nhỉ?

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
RE: Mua SCR110 ở đâu tại tp.HCM?

hi pak

e có nhỏ bạn đang đi SCR nhưng đang muốn đổi wa LX của piaggio nên đang muốn bán xe ạh.

nếu pak wan tâm thì pak alo trực tiếp ạh.

xe màu trắng, mua hồi tháng 10-2007, xe dán keo kĩ từ lúc mua, vừa lột keo ra dán lại cho đẹp, xe chạy đi làm thôi. xe nữ chạy kĩ lắm pak àh. ( bạn e làm ở sân bay nên chạy đi làm rồi đi về thôi)

xe mới giờ là 37-38tr. nếu pak k ngại xe chạy rồi thì bạn e sẽ để lại pak 31tr. (em chỉ đăng giùm thôi, thương lượng các pak alo trực tiếp giùm e)

BSTP q10 9 nút nhé pak.

cell cua bạn e: 0908086686 Dân ( con gái nhé pak - khá xinh nữa là ... hihi)

Tập Lái
24/4/08
3
0
0
RE: Các Bác chỉ giúp Honda SCR 110

Bác ơi hôm bữa em đi vá con SCR của em xong về nhà phát hiện nó kêu xè xè khi nổ máy, ko bik phải do lắp cái bô sai kỷ thuật ko nhỉ? Bác làm ơn tư vấn dùm em chỗ nào sửa uy tín chút em đem đi check lại .
Sẵn tiện cho em xin 1 chỗ chuyên làm phuộc để sửa cái phuộc xe em ý.

Tập Lái
16/6/08
20
0
0

Các bác cho em hỏi. Con SCR này dắt lùi xong đề máy thì nghe xoẹt như vỡ máy ý. Em cứ dắt lùi xong lại phải dắt tiến thì lúc đề OK. Con này em đi được 2 cái Tết rồi. Chỉ thay dầu thôi và thêm ít nước tinh khiết vào phần làm nước làm mát. Mọi thứ bây giờ OK. Kinh gnhiệm của em là tuân thủ quy định trong thay dầu ... nhưng không đi bảo dưỡng định kỳ trừ khi xe bị bệnh thì mới chữa bệnh đó.

Tập Lái
21/6/08
26
0
0
www.otosaigon.com

Kính chào các bác!
Con SCR của vợ em dắt lùi tiến sau đó đề nổ chẳng có hiện tượng gì cả.CHỉ pảhi tội phanh trước hơi bó, khi vào chỗ sóc thì hơi kêu chút chít.
Khi nổ ga răng ti thi nghe có vẻ kêu sú páp nhưng khi chạy thì êm ru, hỏi thợ thì được tư vấn là phun xăng điện tử nó vậy, em hơi nghi ngờ. Các bác chia sẻ suy kinh nghiệm với em nhé.Em đang băn khoăn không biết chạy được bao lâu thì thay dầu lab???

Hạng C
29/12/04
514
2
0

Đúng tiếng máy ralenti nó cành cành

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/10/07
230
9
0

tiếng kêu đó cũng có thể là của cái quạt két nước được gắn trực tiếp vào block máy theo kiểu tận dụng lực quay của trục

Cho nên khi quay chậm thì có thể nó bị rung,kêu lọet xọet,rè rè,ro ro...tùy xe

Tập Lái
21/6/08
26
0
0
www.otosaigon.com

Các bác có tin không?
Con SCR của chạy 50.000đ tiền xăng được khoảng 125km.
không biết như thế thì tốt hay không tốt.
chạy bao lâu thì thay dầu lap?
các bác cho em biết với.