Hạng D
29/11/06
3.955
10.129
113
Re:Các Bác chỉ giúp Honda SCR 110

Các bác cho em hỏi với, em muốn thay nhớt cho con SCR của bà xã. Khi nhìn xuốn gầm máy thì thấy 2 con ốc:

Con ốc có nắp hình lục giác (giống ốc nắp đầu quy-lát của xe Dream) bên mạn phải của block máy (hình 1). Nằm ngay chổ chân chống ngang của xe.

Con ốc nằm bên mạn trái của block máy (hình 2).

1/ Vậy, muốn xả nhớt ra thì phải mở con ốc nào?
2/ Nếu ốc xả nhớt là 1 trong 2 con ốc (ốc bên trái hoặc bên phải) thì con ốc còn lại có tác dụng gì?

Mong các bác chỉ giáo. Sorry, ko biết cách post hình, hì hục hết gần 1 tìâng đồng hồ nó mới ra được 2 cái hình như trên.

Hạng C
29/12/04
514
2
0

thay nhớt = con bên ống bô, Con bên kia lâu lâu rồi thay con đó có chứa cái lọc nhớt dạng lưới, thay sẵn vệ sinh luôn.

Hạng D
29/11/06
3.955
10.129
113

Đa tạ bác Maxx.
Trước giờ em cũng hay đem ra tiệm rửa xe thay nhớt luôn, nhưng bây giờ các tiệm rửa xe đều chọc ống vào hút nhớt cũ ra chứ ko tháo ốc xả để xả nhớt cũ. Theo em, cặn bẩn (nếu có) sẽ ko chảy ra ngoài cùng với nhớt cũ được (nếu hút được như vậy nhà thiết kế cần gì thiết kế ốc xả nhớt chi cho tốn?).
Với lại, em cũng mua một số chai nhớt của bác Lenhhoxung ở trên OS này. Hì hì, giá rẻ bất ngờ luôn. Mua nhớt rồi về nhà fải tự thay thôi.

Hạng B2
3/10/07
230
9
0

bổ sung thêm: theo em nếu các bác chăm chỉ thay nhớt mỗi 1500km/lần thì cái lưới lọc không bao giờ phải tháo ra cả,vì trong xe rất là sạch

Tập Lái
21/6/08
26
0
0
www.otosaigon.com

Oh! xe SCR chạy được lắm các bác ạ!
những các bác phải biết bảo dưỡng thường xuyên nhé. Nhất là bộ phận lọc gió, bảo dưỡng tốt sẽ làm cho xe đi em và ít tốn xăng, bền xe.
Xe của bà xã em đi thấy ổn, hôm trước tưởng xe bị làm sao vì thấy nó kêu lắm nhưng không phải. xe nào cũng kêu vậy khi nghe một số xe khác cũng vậy. Nói chung, chạy rất tốt.

Hạng B2
30/1/08
113
0
0
32
Sì Gòn
Re: RE: Các Bác chỉ giúp Honda SCR 110

xe này phun xăng điện tữ EFI mà. Fu neo GT của tui đổ đầy nhóc bình 3.7 lit đi 221km trong đk đường xá TP cực kỳ kẹt xe vào sáng sớm..... tính ra 59.7km/lit

Tập Lái
21/6/08
26
0
0
www.otosaigon.com
Re: RE: Các Bác chỉ giúp Honda SCR 110

Kính gửi Bác Voduychau!
Em muốn sục rửa chế của SCR thì phải làm thế nào? Có dùng phụ gia phụt rửa kim xăng được không và nếu được thì thao tác thế nào?Chất phụ gia đó có tên là gì?
Bác chỉ giúp em nhé, dao này em đi con SCR của vợ thấy có vẻ hơn bí, cảm giác thiếu xăng và thực tế nó đang ăn hơi ít xăng. Em đoán do xăng đểu nên bị bẩn ở bộ phận phun xăng rồi.
Kính bác chỉ giúp.