Tập Lái
20/8/07
8
0
0
RE: Các Bác chỉ giúp Honda SCR 110

các cho bít làm cách nào bảo quản xe SCR cũng như các loại xe tay ga tốt không ạ? vì em lần đầu biết chạy tay ga ạh

cảm ơn các pác

Tập Lái
26/12/06
47
28
18
otosaigon.com

Trích đoạn: kaka

Dạ bác có số liệu về cân nặng ko ? (Bác ko biết em cho bác nè: AB nặng 100kg, SCR nặng 113kg).
Mà em không có ý tranh luận chiếc nào tốt hơn chiếc nào, chỉ mong khi so sánh thì nên khách quan để cho mọi người còn tham khảo!:D

Nếu Ông 80kg đi Air Blade Vs. Bà 67kg đi SCR thì bằng nhau các Bác nhỉ:D

Tập Lái
24/8/07
29
0
0
41
otosaigon.com

Các bác cứ nói nhau tùm lum trên diến đàn...e đang dành tiền ring e nó về đây nài.Ít tiền thì e nài là nhất roài

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

nhưng mà muốn mua em này không biết nên mua chổ nào an toàn nhất vậy
vì xe này là hàng nhập sợ mua bị gạt quá
k biết chổ nào ở sg bán uy tín vậy mấy bác

Tập Lái
26/7/07
16
3
0
53

Các loại EFI này mới ra, bà kon chạy nhiều nhưng chưa kiểm chứng được đâu. hơn nưã xăng của VN mình ...không thể tin được: thiếu chỉ số, thiếu xăng, và đôi khi được khuyến mãi các chất "phụ gia" đạc biệt mà chúng ta chẳng bao giơ biết.

Hạng B2
17/6/04
346
0
16
47
Hà Nội

Con SCR còn có ưu điểm là làm mát bằng nước nữa các bác ạ (Spacy dùng quạt gió)

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: namtuong2

Các loại EFI này mới ra, bà kon chạy nhiều nhưng chưa kiểm chứng được đâu. hơn nưã xăng của VN mình ...không thể tin được: thiếu chỉ số, thiếu xăng, và đôi khi được khuyến mãi các chất "phụ gia" đạc biệt mà chúng ta chẳng bao giơ biết.

EFI đâu có mới gì bác! Xe hơi cả triệu đô còn xài xăng VN mình thì chiếc xe có 2000 đô sợ gì nè! :D

Hạng B2
17/8/06
189
3
18
CH Sếch (Czech)

Để an toàn các bác cứ đổ xăng A95 mà đi.
Xe SHi nhà tôi đi khỏang 3000 Km rồi, chỉ đổ xăng A95 thì thấy vẫn OK. Không có gì phải bận tâm.

Hạng C
29/12/04
514
2
0

SCR chính xác bao nhiêu km /1 lít vậy các bác. Em hay đi 2 người mà thấy hình như nó cũng uống :( ,... Trường hợp muốn chỉnh cho nó bằng các SCR cùng loại thì sao giờ ta :(

Hạng B1
10/2/07
52
1
8

SCR giá cả mềm mà thấy rất khá.Máy móc gần giống Click và AB, làm mát bằng nước, quạt nước gắn trong, nước có chế độ luân chuyển khi nhiệt độ tăng nên ổn định cho động cơ.Có hệ thống PGM-FI nên tiết kiệm nhiên liệu hơn, sử dụng hiệu quả nhiên liệu, giảm ô nhiễm.Nói chung nó có nhiều công nghệ mới tương đương SHi (dĩ nhiên là có nhiều cái khác do đẳng cấp khác nhau hoàn toàn).

PGM-FI khi sử dụng tại VN thì xăng có chất lượng không ổn định, một số loại xăng không sạch, có cặn, chất phụ gia không đảm bảo có thể gây nghẹt bec phun, tuy nhiên điều này chưa thấy xuất hiện ở xe gắn máy trong thời gian ngắn gần đây.

Với giá tiền ấy, SCR là một sự lựa chọn phù hợp nhất.Chất lượng của nó có lẽ không đáng ngại lắm.Hiện nay người dùng thường chú trọng đến mẫu mã hơn.Tuy nhiên SCR khi khởi động có tiếng kêu do bộ phận bơm nhiên liệu hoạt động thường gây khó chịu cho một số người, điều này không ảnh hưởng gì đến chất lượng máy móc.