Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
Dây muốn âm tường cứ bỏ lan 8 lõi bt, nhưng lỏi đồng mới đc, sau đó tách ra tín hiệu, cấp nguồn về 1 mối xử lý hết ngay đầu thu,
Bây giờ người ta còn âm tường cả hdmi cả 100m chứ cam ăn thua gì!
Dùng NAS thôi còn tận dụng làm lưu trữ gia đình,đầu thu lại ko có option trên

Hạng B2
6/8/09
497
2.390
93
khi làm nhà mới , là cơ hội làm cho ngôi nha mới hoàn hảo hơn:
1, Cần làm diệt mối khi làm móng nhà nhé,nếu la nhà dưới đất. chi phí cỡ 4-5tr nhưng sẽ an toàn cho toàn bộ đồ gỗ lan do go cn trong nhà .
nhà e chủ quan nên bị tiêu cái bếp sau 3 năm nên giờ làm lại bếp tốn mất hon 50 tr. bếp các a nên dung visco stone ket hop picomat gỗ nhựa kết hợp cánh mdf xanh acrylic hoặc vân gỗ tuỳ nhu cầu sẽ né dc nước ẩm và chong mối.
2. làm hệ thống nối đất cho hệ thống điện trong nhà,nếu lam dc chống sét thì càng tốt( nhung cai này e nghĩ ko cần lắm) . E tự mua vât tư về va set up tốn cỡ 4-5tr,đo điện trở theo đúng tiêu chuẩn là ok
3, Hệ thống vân tay cho cửa ,cổng để đỡ mang theo chùm chìa khoá lỉnh kỉnh.
4, Công lùa tụ dộng hoặc mở tử động ve nhà chỉ viẹc chay thẳng vô nhà rất tiện.
5, Bộ chống trộm hồng ngoại .
Camera e đang dung hệ IP của Amcrest mua âmzon rất sắc nét và xoay 360 độ duọc,
6-Việc thông gió cho nhà nên nghiên cứu kỹ và yeu cau Kts thiết kế cho mọi không gian đều phải có khí tươi vào và ra duọc, cái này rất quan trọng mà e thấy hầu hết bay giờ nhìn vao bản thiết kế đều ko quan tâm đến. việc thông gió này cần phải thông thoang ngay ca khi mà đóng cửa hay mở máy lạnh vẫn có thể thong thoáng qua các lam chơp,cửa chớp hoac khe thoáng tự nhien.
7-8-9 vvvv chac con nhieu mà e chưa nho dược.

quá hay bác ơi !

cần lắm những chia sẻ thực tế và chân tình..
các bác chia sẻ thêm nhé ,để mỗi người chúng ta cũng đến lúc xây, sửa nhà mà tham khảo rút kinh nghiệm làm cho tốt hơn các bác nhé !

• Like
Reactions: dongsg
confirmed
Tập Lái
7/11/13
23
253
53
Xây nhà mới đếch lo tìm thằng thầu, kiến trúc sư, suy nghĩ không gian thực dụng, thiết bị, vật liệu cho tử tế. Toàn lo tìm tiện ích nồi thập cẩm Tầu rẻ rách gắn đầy nhà từ trong nhà ra ngoài phố như khu khách sạn Đào Duy Hưng cũng mở thớt nhờ tư vấn.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Phải xài cái này mới đúng thời thượng nha
https://ghetinhyeu.org/?gclid=CjwKC...p2qvAMfi-zFw-fnP1fXGlHpYaLhG8UGhoCPC0QAvD_BwE
Thiết bị không thể thiếu
Mình chậm hơn anh 2 phút rồi. Tức!

Hạng D
21/10/08
3.646
70.190
113
Miền Không Xác Định
Cam ip thì vứt, tải nặng lag, lưu trữ dở! Cctvi trở lên, đi dây!
Dây muốn âm tường cứ bỏ lan 8 lõi bt, nhưng lỏi đồng mới đc, sau đó tách ra tín hiệu, cấp nguồn về 1 mối xử lý hết ngay đầu thu,
Bây giờ người ta còn âm tường cả hdmi cả 100m chứ cam ăn thua gì!
Không biết anh đang nói gì luôn :D. Cái mà anh mô tả là camera ip có dây. Anh thấy cái Hub/Swicth POE chưa? Tại sao người ta gắn lên trần mấy cái wifi ap gọn đẹp vậy? Còn anh, thợ dép lào, tách dây nguồn ra nối vào cục nguồn vi tính cho rẻ, có ngày cháy nhà :D.