Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Các bac cho e hoi accord 91

Hạng B2
21/3/07
167
1
16
Chiec acccord cua e khi đề ba đi số 1,2 bị giựt giựt, kềm côn thi kg bị. e nghi là bố nồi phải kg các bác!
Sáng mở máy tua máy lên gần 1500 luôn, nóng máy xuống 1000. Khi đang chạy đạp côn sang số (nhưng chưa san số) tua máy vọt lên cao.
Bác nào cho e hỏi bệnh gì kg? ở SG gẩ nào chuyên accord!!
Cám ơn các bác trước nhé, thông tin sớm dùm e, sốt ruột quá....:mad:

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên
RE: Các bac cho e hoi accord 91

Chiec acccord cua e khi đề ba đi số 1,2 bị giựt giựt, kềm côn thi kg bị. e nghi là bố nồi phải kg các bác!
Sáng mở máy tua máy lên gần 1500 luôn, nóng máy xuống 1000. Khi đang chạy đạp côn sang số (nhưng chưa san số) tua máy vọt lên cao.
Bác nào cho e hỏi bệnh gì kg? ở SG gẩ nào chuyên accord!!
Cám ơn các bác trước nhé, thông tin sớm dùm e, sốt ruột quá....

Hình như ACC 90-93 nhiều em đi số 1, số 2 bị giựt nhẹ đó bác, nếu bác không đạp nhẹ tí ga vào. Có thể là do garanty hơi thấp. Còn vụ sáng đề ba mà vòng tua cao như vậy là tốt đó bác, chứng tỏ bộ bù ga máy nguội (buổi sáng) vẫn hoạt động tốt, khi nóng máy thì sẽ nổ garanty bình thường. Em nghĩ chẳng có bệnh gì nặng đâu, bác có thể tới gara Tam Tiến (67 Phan Huy Ích - Tân Bình) để kiểm tra, chỗ này trị acc cũng OK lắm.

Hạng C
29/2/08
750
8
18

khi đang chạy đạp côn sang số ,tua máy vọt lên cao thì bác hãy chỉnh lại denco rồi . hình như lữa đánh hơi sớm .

Hạng B2
21/3/07
167
1
16

Cám ơn các bác nhiều nhe, để e kiểm tra lại.